พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

โรงหนังน้อยๆ ในห้องนอน

<< < (4/5) > >>

uht:

--- อ้างจาก: guide00102 ที่ ธันวาคม 28, 2013, 08:51:22 am ---
--- อ้างจาก: uht ที่ ธันวาคม 28, 2013, 06:47:34 am ---
--- อ้างจาก: kungkung18 ที่ ธันวาคม 26, 2013, 07:08:16 am ---พูดถึงหนังกลางแปลงตอนเรียนอยู่ประถม เคยดูกับเพื่อนจนถึงเช้า ช่วงหน้าหนาวนี่แหละ โอ้ยหนาวช่วงใกล้สว่าง

ทำไมต้องถึงเช้านะเหรอครับ ไม่ใช่หนังสนุกนะ เรื่องที่เราดูสนุกนะ มันจบก็ดึกมากแล้ว ไม่กล้าเดินกลับบ้าน สมัยก่อนไฟทางไม่ค่อยมี รอเช้าดีกว่า [นอน]

--- End quote ---

ครับตอนเด็กผมเดินไปดู(ข้ามทุ่งนา) ใช้ไฟฉายส่องนำทาง ผมชอบตอนคืนพระจันทร์เต็มดวงไม่ต้องใช้ไฟฉายเลยครับ

--- อ้างจาก: guide00102 ที่ ธันวาคม 27, 2013, 11:35:47 pm ---ชอบ sub มากเรยครับ ตัวไหนครับนั่น

paradigm seismic110 ครับ รูปร่างมันคล้ายๆ หมาพันบูลด็อก หรือบางท่านเรียกหมาน้อย

หิมๆๆ สนนราคาอยุ่ที่เท่าไรครับตัวนี้ ชอบจัง [ปลื่ม]

ของใหม่ 4x,xxx  มือสองประมาณ 2x,xxx-3x,xxx ครับ เสียงนุ่มเน่นดีพอตัวครับ สำผัสได้ถึงคลื่นพลัง(deep bass)
แต่อย่างว่า ยิ่งเล่นเครื่องเสียงไปเรื่อยๆ เรื่องเล็กน้อยนิด มันจะมหาศาลขึ้นเรื่อยๆ อย่างเช่น เสียงรายละเอียดดีขึ้นอีกนิด แต่ต้องจ่ายเพิ่มอีก2-3เท่าหรือมากกว่านั้น(มหาศาล)เพื่อสนองตวามอยากของเรา [หื่น]

guide00102:

--- อ้างจาก: uht ที่ ธันวาคม 30, 2013, 06:02:17 am ---
--- อ้างจาก: guide00102 ที่ ธันวาคม 28, 2013, 08:51:22 am ---
--- อ้างจาก: uht ที่ ธันวาคม 28, 2013, 06:47:34 am ---
--- อ้างจาก: kungkung18 ที่ ธันวาคม 26, 2013, 07:08:16 am ---พูดถึงหนังกลางแปลงตอนเรียนอยู่ประถม เคยดูกับเพื่อนจนถึงเช้า ช่วงหน้าหนาวนี่แหละ โอ้ยหนาวช่วงใกล้สว่าง

ทำไมต้องถึงเช้านะเหรอครับ ไม่ใช่หนังสนุกนะ เรื่องที่เราดูสนุกนะ มันจบก็ดึกมากแล้ว ไม่กล้าเดินกลับบ้าน สมัยก่อนไฟทางไม่ค่อยมี รอเช้าดีกว่า [นอน]

ครับตอนเด็กผมเดินไปดู(ข้ามทุ่งนา) ใช้ไฟฉายส่องนำทาง ผมชอบตอนคืนพระจันทร์เต็มดวงไม่ต้องใช้ไฟฉายเลยครับ

--- อ้างจาก: guide00102 ที่ ธันวาคม 27, 2013, 11:35:47 pm ---ชอบ sub มากเรยครับ ตัวไหนครับนั่น

paradigm seismic110 ครับ รูปร่างมันคล้ายๆ หมาพันบูลด็อก หรือบางท่านเรียกหมาน้อย

หิมๆๆ สนนราคาอยุ่ที่เท่าไรครับตัวนี้ ชอบจัง [ปลื่ม]

ของใหม่ 4x,xxx  มือสองประมาณ 2x,xxx-3x,xxx ครับ เสียงนุ่มเน่นดีพอตัวครับ สำผัสได้ถึงคลื่นพลัง(deep bass)
แต่อย่างว่า ยิ่งเล่นเครื่องเสียงไปเรื่อยๆ เรื่องเล็กน้อยนิด มันจะมหาศาลขึ้นเรื่อยๆ อย่างเช่น เสียงรายละเอียดดีขึ้นอีกนิด แต่ต้องจ่ายเพิ่มอีก2-3เท่าหรือมากกว่านั้น(มหาศาล)เพื่อสนองตวามอยากของเรา [หื่น]

อั๊ยยะ!! แพงโขวเรยนิ ตัวนิดเดียวเอง 55 หมดไปหลายบาทเลย  [โขกโต๊ะ]

kollove:
คุณ uht ครับ ซับ semic ของคุณเวลาอัดหนักๆ มีอาการเสียง พร่อกๆ หรือเปล่าครับ หากมีผมมีที่แก้ไขจะแนะนำให้ได้นะครับ เมื่อก่อนเคยใช้อยู่เจอปัญหานี้ครับ.

bonsai007:
 จอของอะไรครับ ตัว92'' ขอคำแนะนำครับ ผนังผมมีพื้นที่ว่างสำหรับจอคือ 200x160 cm.ระยะห่างจอถึงโปรเจคเตอร์ 3m. ควรใช้จอขนาดไหนดีครับ

uht:

--- อ้างจาก: kollove ที่ กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:53:25 pm ---คุณ uht ครับ ซับ semic ของคุณเวลาอัดหนักๆ มีอาการเสียง พร่อกๆ หรือเปล่าครับ หากมีผมมีที่แก้ไขจะแนะนำให้ได้นะครับ เมื่อก่อนเคยใช้อยู่เจอปัญหานี้ครับ.

ขอบคุณครับท่าน [ปลื่ม] แต่ของผมไม่มีปัญหาครับ จะมีก็แค่ฝ้ากับประตูสั่นมีเสียงตอนdeepbass หรือผมเปิดไม่ค่อยดัง ว่าแต่ท่านไก้ไขเองหรอครับ

--- อ้างจาก: bonsai007 ที่ กุมภาพันธ์ 03, 2014, 11:35:02 pm --- จอของอะไรครับ ตัว92'' ขอคำแนะนำครับ ผนังผมมีพื้นที่ว่างสำหรับจอคือ 200x160 cm.ระยะห่างจอถึงโปรเจคเตอร์ 3m. ควรใช้จอขนาดไหนดีครับ

จอทำเองครับ ใช้แผ่นลามิเนตสีขาวด้านตามร้านขายไม้ทั่วๆไปจะได้ขนาดประมาณ 92"  203x114 ไม่รวมขอบ

3m ผมว่า 92" กำลังสวยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version