ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูล samsung hw-q800a หน่อยครับ  (อ่าน 2602 ครั้ง)

ออฟไลน์ GuRuNa

• *
สอบถามข้อมูล samsung hw-q800a หน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 07, 2022, 06:34:05 pm »
พอดีผมมีปัญหากับการดูหนังพากย์ไทยที่เป็นเสียง 5.1 แล้วเสียงพูดเบา เสียงเอฟเฟคดังกว่าเสียงพูดเยอะ
ปัจจุบันผมใช้ soundbar 3.1 อยู่ซึ่งตัวนี้ก็มีลำโพง center แยกมาให้แล้วแต่ว่าเสียงก็ยังเบาอยู่ดี และตัว soundbar ไม่สามารถปรับเสียง center ให้ดังขึ้นได้
ผมก็เลยนั่งหาข้อมูลมาพบ samsung hw-q800a ซึ่งตัวนี้มี function ที่จะปรับเสียงกลางได้ แต่ที่ผมสงสัยคือมันจะแก้ปัญหาที่เสียงพูดเบาได้ไหมครับ ถ้าผมปรับเสียง center ให้ดังขึ้น เผื่อมีใครเคยใช้ ของ samsung ที่มี function แบบนี้นะครับ

ขอบคุณครับ
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Yulian

• *
Re: สอบถามข้อมูล samsung hw-q800a หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2023, 01:26:53 pm »
ฉันยังเรียนรู้เกี่ยวกับ samsung hw-q800a มันค่อนข้างใช้งานง่าย ฉันลองปรับเสียง มันดีมากจริงๆ
 [ปลื่ม]
color tunnel