ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ เซียน Polk Sound Bar หน่อยครับ  (อ่าน 1575 ครั้ง)

ออฟไลน์ nt432

• *
ขอความช่วยเหลือ เซียน Polk Sound Bar หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 09:59:00 pm »
ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ
 ผมซื้อ sound bar polk ในรูปครับ จำรุ่นไม่ได้
(เล่นเพลงผ่านบลูทูธได้ sub เป็น wireless)
ซื้อเมื่อปลายธันวาที่ผ่านมา
 ซื้อมาวันแรกก็ป๊อกเด้งเลยครับ ซับไม่ดัง
 ตอนซื้อก็ลองแล้ว มันก็ดัง พอกลับบ้านไม่ดังซะงั้น
 วันรุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยน เค้าก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้

มาถึงวันนี้ ใช้แค่ได้ 1 กว่าๆ
 ปกติเล่นผ่านบลูทูธ (iPhone)
ปัญหาคือ มันฟังๆ อยู่มันก็ปิดเครื่องเองเฉยๆเลย
 บางวันก็ไม่เป็นเลย บางวันเป็น 2-3 ครั้ง
 ตอนแรกนึกว่ารีโมทปุ่มข้างหรือเปล่า
 เลยเอารีโมทไปวางไกลๆ มันก็ยังเป็นอยู่
 มันเกิดจากอะไรครับ เซ็งมากเลย

ใครใช้อยู่เป็นบ้างหรือเปล่าครับ หรือใครบอกรู้ทางแก้ไข
 ช่วยบอกทีนะครับ

ออฟไลน์ Lo_ok4

• Flat TV member
  • *
Re: ขอความช่วยเหลือ เซียน Polk Sound Bar หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 10:32:49 am »
ขอสอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ
 ผมซื้อ sound bar polk ในรูปครับ จำรุ่นไม่ได้
(เล่นเพลงผ่านบลูทูธได้ sub เป็น wireless)
ซื้อเมื่อปลายธันวาที่ผ่านมา
 ซื้อมาวันแรกก็ป๊อกเด้งเลยครับ ซับไม่ดัง
 ตอนซื้อก็ลองแล้ว มันก็ดัง พอกลับบ้านไม่ดังซะงั้น
 วันรุ่งขึ้นเอาไปเปลี่ยน เค้าก็เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้

มาถึงวันนี้ ใช้แค่ได้ 1 กว่าๆ
 ปกติเล่นผ่านบลูทูธ (iPhone)
ปัญหาคือ มันฟังๆ อยู่มันก็ปิดเครื่องเองเฉยๆเลย
 บางวันก็ไม่เป็นเลย บางวันเป็น 2-3 ครั้ง
 ตอนแรกนึกว่ารีโมทปุ่มข้างหรือเปล่า
 เลยเอารีโมทไปวางไกลๆ มันก็ยังเป็นอยู่
 มันเกิดจากอะไรครับ เซ็งมากเลย

ใครใช้อยู่เป็นบ้างหรือเปล่าครับ หรือใครบอกรู้ทางแก้ไข
 ช่วยบอกทีนะครับ

จนปัญญาเหมือนกันครับ