พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

หลังจากนิ่งไปนาน ก็เดินมาสุดทางตามที่ใจต้องการ onkyo5010-jbl e90

<< < (2/12) > >>

nava:
อ่านรีวิวแล้วสนุกดีครับลองหาpowerดีๆสักตัวมาเข้าชุดหรือขยับavrให้ได้เลข4หลักผมว่าน่าจะพอครับ [โย่ว]

nirun_-:
525นี่ดอกลำโพงแทบไม่ขยับ 609ยังมีดันหน่อยครับเสียงผิดหูขึ้นมาทันที 616นี่กลายเป็นพริ้วใสขึ้นไปอีก และแล้วมาจบที่ 717ครับ ขับเจ้า jbl e80 ได้อยู่หมัด แต่ก็ไม่หมดเท่าใหร่แต่สร้างความประทับใจให้อีกหลายขุมเมื่อเทียบกับเลข6 ถ้าจะเอาลำโพงชุดนี้ให้อยู่คงต้องเป็น818 หรือแอมที่มีกำลัง220wขึ้นไปที่8โอม
แต่ตอนนี้หยุด avrใว้แค่นี้ล่ะครับฟังในห้อง เมื่อยกไปเปิดนอกบ้านค่อยไปหาปรีแอมบ้านหม้อมาขับแทนดีกว่า
เนื่องจากเบสไม่กรชับซับบวมเบลอเซตแล้วเซตอีกก็ไม่ได้ดังใจ ฟังเพลงเมื่อใหร่ปิดซับตลอดเพราะเบสคู่หน้ากระแทกกระชับกว่า
เลยไปเจอ jbl sub10 ก็สอยมาลองอีก

เอามาลองดู ประจำการแทนของเดิมเซ็ตตั้งค่าทุกอย่างเหมือนกัน แล้วลองหมุนเปิดดังๆดู ปรากฎว่าหลงรักเลยครับ นี่สิเสียงที่ใช่ เข้าชุดด้วย เขี่ยpolkทิ้งทันที

nirun_-:
นี่แหละครับชุดที่ ลองผิดลองถูกตั้งแต่สายลำโพงยันชุดลำโพง ได้เท่านี้ และไม่แพงมาก แถมได้เก็บ 616 ใว้เป็นเครื่องสำรอง แค่นี้ก็ให้เสียงในแบบที่ผมต้องการและชอบที่สุด  เพราะฟังเพลงเป็นหลักนอนก็เปิดกล่อม ตื่นมาก็อัดให้กระแทกหัวใจ เป็นชีวิตประจำวัน แนวที่ชอบฟังก็ hip-hop ,electro,house, Vocal Trance แต่ช่วงนี้อินกับ CHILLOUT LOUNGE Music มากครับเพราะดี เสียงกลองมาทีนี่เพราะจับใจเลย
ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงครับท่าน  [ปลื่ม]

Original:
การเดินทางของคุณนัทในช่วงสองปี สุดยอดครับ

noom9888:
JBL E80 เห็นตู้ใหญ่ๆดอกเบส 6" เองนะครับ ดูจากรูปตอนแรกนึกว่าดอก 8" ครับ ซับฯ Venue 10 ผมว่าเบสมันแน่นดีครับ ไม่ลึกมาก แต่ก็ไม่ไปกวนย่านอื่นจนเสียมิติรายละเอียดไปครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version