พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องพูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่อง LED TV, LCD TV

Tv led SS อายุ 6 ปี มีแต่เสียงไม่มีภาพ ค่าซ่อมจะแพงไหมครับ

(1/1)

pex:
คือ เป็นLed samsung จอ 40" รุ่นที่ดูสามมิติได้ (มีแว่นแถมมาให้) ใช้มาหกปีเศษ ตอนนี้ มีอาการ มีแต่เสียงไม่มีภาพครับ คือ เช็คทุกช่องsource หรือinput จากแหล่งต่างๆ แม้แต่ ผ่านเสาอากาศ เสียงชัด เปลี่ยนช่องได้ แต่ภาพไม่มี จอดำสนิท เข้าไปเช็คที้หัวข้อ"ภาพ" ก็ไม่ได้ เลือก"ปิดหน้าจอ" เลยอยากปรึกษาเบื้องต้น อาการอย่างนี้ ค่าซ่อมจะแพงไหมครับ คือ ถ้าค่าซ่อม ไม่เกินพันห้า ก็อาจจะซ่อม ครับ
ขอบคุณมากๆครับ

Dear_sir:

--- อ้างจาก: pex ที่ มกราคม 08, 2024, 05:48:29 pm ---คือ เป็นLed samsung จอ 40" รุ่นที่ดูสามมิติได้ (มีแว่นแถมมาให้) ใช้มาหกปีเศษ ตอนนี้ มีอาการ มีแต่เสียงไม่มีภาพครับ คือ เช็คทุกช่องsource หรือinput จากแหล่งต่างๆ แม้แต่ ผ่านเสาอากาศ เสียงชัด เปลี่ยนช่องได้ แต่ภาพไม่มี จอดำสนิท เข้าไปเช็คที้หัวข้อ"ภาพ" ก็ไม่ได้ เลือก"ปิดหน้าจอ" เลยอยากปรึกษาเบื้องต้น อาการอย่างนี้ ค่าซ่อมจะแพงไหมครับ คือ ถ้าค่าซ่อม ไม่เกินพันห้า ก็อาจจะซ่อม ครับ
ขอบคุณมากๆครับ

--- End quote ---

คงต้องซื้อรุ่นใหม่แล้วครับ เพราะตามตรงอะไหล่น่าจะหายากมากแล้ว รุ่น 3D TV เลิกขายมาหลายปีแล้วครับ

asidebestow:
จริงๆ แล้ว สำหรับผลิตภัณฑ์เทคโนโลยีที่รวมประสิทธิภาพของโปรแกรมในระดับที่สูงกว่า การแก้ไขปัญหาย่อมยากกว่าอย่างแน่นอน คุณต้องค้นหาบุคคลที่เหมาะสมซึ่งรู้หลักการของการปฏิบัติงานที่ดีเพื่อให้แน่ใจว่าการดัดแปลงมีคุณภาพดีที่สุด basketbros

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version