พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

ชุดพ่อลูกอ่อน

(1/3) > >>

kungkung18:
สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก ขอเล่านำนิดนึงนะครับ กว่าจะได้เป็นชุดปัจจุบัน
ชุดแรกที่ใช้ ประมาณปี 2545
ทีวี SONY TRINITRON 21"
เครื่องเล่นดีวีดี SOKEN  T-40 >>>> ราคา 9,900 บาท ผ่อนเอาครับ  ยังใช้ได้อยู่ เคยเปลี่ยนหัวอ่านไปครั้งเดียว
ชุดลำโพง 5.1 DTH-500 แอมป์ในตัว ถอดรหัส DOLBY DIGITAL และ DTS >>>> ราคา 17,500 บาท ยังใช้ได้อยู่ ย้ายไปไว้อีกห้องไม่ค่อยได้ฟังเท่าไหร่
ราคาทั้งชุดก็ถือว่าสุงมากสำหรับคนทำงานเงินเดือนไม่มากอย่างผม แต่ทำไงได้มันชอบนี่นา
จำได้ว่า รู้สึกตื่นเต้น และดูหนังสนุกมาก สำหรับเสียงซาวแทร็กแท้ๆ

ชุดปัจจุบันก็ได้จากการผสมระหว่างของมือหนึง + ของมือสอง ครับ  เริ่มต้นประมาณปี2555  ทยอยซื้อทีละอย่างสองอย่าง

TV : SONY  LCD  KLV-40B420  
AVR : ONKYO TX - NR509
BLURAY PLAYER : SONY - S380
F SPEAKER : psb T1
C SPEAKER : psb C1
R SPEAKER : psb B1
SUBWOOFER SPEAKER : POLK PSW110
สายลำโพง : canare 4s6 ทั้งหมด
สายHDMI สาย SUB ใช้ของทั่วๆ ไปครับยังไม่ได้เน้นมาก

ภาพโดยรวมครับ
ลำโพงคู่หน้า ก่อนเปลี่ยนเป็นตั้งพื้นpsb T1 ก็ใช้เป็น psb B1 แต่อยากลองตั้งพื้น พอดีมีเพื่อนสมาชิกลงขายไว้ราคาไม่แรงมาก ก็เลยขาย B1 และขาตั้งออกไปแล้วไปเอาpsb T1 มา สำหรับเสียงที่ได้ทั้งระบบ ผมก็พอใจครับ ดูคอนเสิร์ต ดูหนัง สนุก เสียงเล็กๆน้อยๆ ที่เราไม่เคยได้ยินจากหนังเรื่องเก่า ก็ได้ยินถ้าสังเกตุดีๆ
พื้นที่ในการจัดวางค่อนข้างจำกัด คงใช้ชุดนี้ไปอีกระยะเนื่องจากมีเจ้าตัวเล็ก เพิ่มมาอีก 1 คน รวม 2 คน  [รัก]

cargo itmt:
เต็มพลังเต็มห้องเลยครับ ของบางอย่าง มีแล้วเติมเต็มความสุขให้เราได้ก็คุ้มกับที่เราหามาครับ แม้จะเหนื่อยยากลำบากจ่าย แต่จ่ายหมดแล้วสุขจริงๆครับ  [โย่ว] [โย่ว]มีน้องเพิ่มมาอีกคน(ยินดีด้วยครับ)ชุดนี้ใช้ไปรอน้องโตค่อยเปลี่ยนได้สบายเลยครับ ถ้าใจเราไม่อยากเพิ่ม

Glory44:
    เยี่ยมเลยครับ!!..อัพระบบตามกำลังแบบเรื่อยๆแต่พอเพียงกับทรัพยากรในกระเป๋า(เหมือนแบบสโลแกนผม) แค่นี้ก็ไม่ต้องไปหมดกับระบบเป็นหลายๆแสนแต่ก็มี Format ภาพและเสียงแบบ HD ที่ทันสมัยในยุคปัจจุบันไว้ชมไว้ฟังในห้องนอนที่บ้านของเราแระ..แค่นี้ก้อสุขฝุดๆแล้วล่ะคร๊าบบ..[/b]

Schecte|2:
โอววววว เเจ่มครับผม  จริง ๆ ห้องขนาดนี้ เปลี่ยนทีวีใหม่ + HDMI ดี ๆ ซักเส้น ก็เฟี้ยวเงาะเเล้วครับ   

ว่าเเต่ Onkyo จับกับ Psb เป็นไงบ้างครับ    เเหะ เเหะ  ... !!   [ปลื่ม]

kungkung18:

--- อ้างจาก: cargo itmt ที่ ธันวาคม 25, 2013, 03:05:44 pm ---เต็มพลังเต็มห้องเลยครับ ของบางอย่าง มีแล้วเติมเต็มความสุขให้เราได้ก็คุ้มกับที่เราหามาครับ แม้จะเหนื่อยยากลำบากจ่าย แต่จ่ายหมดแล้วสุขจริงๆครับ  [โย่ว] [โย่ว]มีน้องเพิ่มมาอีกคน(ยินดีด้วยครับ)ชุดนี้ใช้ไปรอน้องโตค่อยเปลี่ยนได้สบายเลยครับ ถ้าใจเราไม่อยากเพิ่ม

--- End quote ---

ใช่ครับ กว่าจะเต็มระบบ รอคอยอยู่นาน ตอนไปตามงานโชว์ต่างๆ ก็ได้แต่นึกว่าเมื่อไหร่เราจะมีชุดแยกชิ้นบ้าง เห็นแล้วมันก็เกิดกิเลสทุกที แต่ด้วยงบประมาณที่จำกัด ทำให้ต้องทยอยซื้อมา แต่เมื่อเราได้มาครบแล้ว ทำให้เรามีความสุขกับมัน [โย่ว] ผบ.ทบ. ก็ชอบดูหนังเหมือนกัน ทำให้อนุมัติบางอย่างง่ายขึ้น [เท่ห์]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version