พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

ชุดพ่อลูกอ่อน

<< < (3/3)

kollove:
รบกวนแนะนำนิดนึงนะครับ ลำโพงเซอรราวน์ตรงหัวนอนลดระดับลงมาอีกหน่อยให้เท่า คู่หน้าตำแหน่งลำโพงเสียงแหลม ทวิสเตอร์ ก็จะดีครับ คู่หน้าซ้ายมือที่ชิดผนังควรจะหันเข้าหาเตียงอีกนิดนะ เพราะมันใกล้ผนังมากเสียงจะก้องสะท้อนครับ คู่หน้าขวาก็หันเข้ามาเท่าๆกัน ในอนาคตอาจหาวัสดุซับเสียงมาแปะผนังสักแผ่นสองแผ่นก็จะดี กันเสียงก้องจากผนัง  ส่วนลำโพงซับ หันหน้าดอกลำโพง มาทางเตียงหน่อยก็จะดี วางซับอย่าไปชิดผนังมากห่างออกมาอีกสักนิดก็จะดีเสียงจะไม่บวม ซับโพครุ่นนี้หากสายสัญญาณซับเป็นแบบสาย y ก็จะยิ่งดีนะครับ ส่วนเครื่องเล่น dvd วางไว้ข้างบนสูงกลัวตัวเล็กปีน เดี๋ยวจะร่วงตกใส่หัวลูกนะครับ.

kungkung18:
ขอคุณครับ คุณ kollove ที่แนะนะ  [รัก]
ลำโพงเซอร์ที่ไว้สูงเนื่องจากแนวไม่หน้าสาม ที่ผมใช้ยึดสกรูแขวนลำโพง มันสูงไปหน่อย แต่ถ้าลงระดับลงมา จะวางได้ที่หัวเตียงอาจจะต่ำกว่าระดับหูนิดนิง (ใกล้พานสีเงิน) เดียวจะลองวางดูครับ รวมทั้งลำโพงหน้าและซับด้วย ส่วนเครื่องเล่นDVD BD ผมยกมาวางชั้นเหนือ AVR แล้ว ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ สายซับซื้อมาเป็นแบบYแล้วครับของM cable ตั้งแต่แรก

สังเกตุเสียงจากซับ ตอนเปิดเรื่องจูราสสิคพาร์ค 3 (dvd) ช่วงไตเติ้ลเสียงไดโนเสาเหยียบพื้นที่มีน้ำกระเพื่อม เกิดเสียงพล่าๆ ตั้งโวลลุ่มไว้ 11.00 น จุดตัด 80-90 Hz
 [ไม่เอา]

mon:
เคยมี  POLK PSW110 สีเดียวกันนี่แหละ ตอนแรก หันหน้าออกเสียงไม่ค่อยมีเลย  เลย diy เอง หาผ้าห่มที่ไม่ใช้พับรองพื้น กับเศษไม้รองอีกที เอาSub มาวาง
หันหน้าไปที่กำแพงอย่าชิดมาก  ปรับ ประมาณ 85 avr ปรับ 80 เสียงนุ่ม มีเนื้อมีหนังดี มีแรงปะทะให้ด้วย ลงได้ลึกอีกต่างหาก ใช้สาย AUDIOQUEST: Black Lab เส้นเดียวไม่ต่อ y  ลองดูเผื่อจะดีขึ้นครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ ใครเอาไปใช้ไม่ว่าครับ 555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version