ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335313 ครั้ง)

ออฟไลน์ carbill

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 10:11:40 am »
มันอยู่ตรงทีเราให้เลือกเวลาทีโหลดบิทอ่ะครับ ตรง Mnt น่ะ ถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ Wikii

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 08:34:54 am »
ตอนนี้ firmware นิ่งรึยัง ยังมีปัญหาอะไรอีกหรือเปล่าครับ   :)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 11:07:52 pm »
ตอนนี้ firmware นิ่งรึยัง ยังมีปัญหาอะไรอีกหรือเปล่าครับ   :)
นิ่งแล้วครับ ใช้งานได้ปกติครับ

ออฟไลน์ zeed99iz

• *
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 01:45:13 pm »
ขอเรียนถามครับ ไม่ทราบว่า official firmware ล่าสุด ที่ stable ตอนนี้คือ version ไหนครับ

ออฟไลน์ Thawat

• *
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:36:59 pm »
มีปัญหาตอนต่อสาย usb 3.0 ไปที่คอมแล้วสักพักก็หลุดหายไปเลยครับ มองไม่เห็น hdd ทั้งใน pc และ kuro เลย ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ

ออฟไลน์ Ac_iceberg

• *
« ตอบกลับ #329 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 05:59:30 pm »
ซื้อมาได้ 1 เดือนตอนนี้เปิดไม่ติดแล้ว เซ็งเลย  [ร้องไห้]

• *
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 06:09:27 pm »
เช็คเครื่องใกม่เมื่อกี้ เปิดติด แต่ไฟหน้ากล่องไม่ขึ้น กลัวว่าอย่างอื่นมันจะพักด้วย ส่งเคลมนานไหม

• *
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 09:47:31 pm »
ซื้อมาได้ 1 เดือนตอนนี้เปิดไม่ติดแล้ว เซ็งเลย  [ร้องไห้]
ลง Firmware แบบ Restore ครับ

• *
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 10:13:26 pm »
เช็คเครื่องใกม่เมื่อกี้ เปิดติด แต่ไฟหน้ากล่องไม่ขึ้น กลัวว่าอย่างอื่นมันจะพักด้วย ส่งเคลมนานไหม
ไม่เป็นไรครับ ถ้าว่างนำมาให้ตรวจสอบได้ครับ ใช้เวลาไม่นาน

ออฟไลน์ Nutdanay

• *
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 11:33:25 am »
สอบถามที่มีใครใช้iptv กับkuroมั้งครับ เจ้าไหนเวิร์คสุดส่วนใหญ่ชอบดูหนังหลัก แนะนำกันทีครับ [คิคิ]

ออฟไลน์ Wikii

• *
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:14:52 am »
สรุป bluetooth ก้ต้องซื้อแยกอยู่ดีใช่มั้ยครับ [งง]

• *
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 10:10:14 pm »
สรุป bluetooth ก้ต้องซื้อแยกอยู่ดีใช่มั้ยครับ [งง]
ใช่ครับ

ออฟไลน์ hut_g

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 07:44:42 am »
เคยแต่หาซื้อแผ่น บลูเรย์ ตอนนี้จะลองมาเล่น KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY ดูบ้างครับ
ขอคำแนะนำ ช่วยตอบความสงสัยผมที
1. KURO เล่น iptv ได้ดีใช่มั๊ยคับ ทั้งภาพและเสียง
2. KURO สามารถใส่ HDD ได้ ผมควรซื้อขนาดไหนครับ 3.5 หรือ 2.5 
3. KURO สามารถเล่นเสียงคุณภาพได้เท่ากับ แผ่น Bluray เลยใช่มั๊ยครับ
4. สุดท้ายสำคัญเลย ผมจะหาโหลดหรือซื้อหนังมาลง HDD ได้จากไหน ขอลายแทงด้วยครับ

ขอบคุณมากกกกกครับผม  ^^  [เท่ห์] [yes]

• *
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2014, 01:14:16 pm »
เคยแต่หาซื้อแผ่น บลูเรย์ ตอนนี้จะลองมาเล่น KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY ดูบ้างครับ
ขอคำแนะนำ ช่วยตอบความสงสัยผมที
1. KURO เล่น iptv ได้ดีใช่มั๊ยคับ ทั้งภาพและเสียง
เล่นแอพ IPTV ได้หมดครับ

2. KURO สามารถใส่ HDD ได้ ผมควรซื้อขนาดไหนครับ 3.5 หรือ 2.5
ได้ทั้งคู่ครับ 3.5" จะถูกกว่าครับ

3. KURO สามารถเล่นเสียงคุณภาพได้เท่ากับ แผ่น Bluray เลยใช่มั๊ยครับ
ได้ถึง DTS-HD TRUE-HD ครับ

4. สุดท้ายสำคัญเลย ผมจะหาโหลดหรือซื้อหนังมาลง HDD ได้จากไหน ขอลายแทงด้วยครับ
ติดต่อร้านที่ซื้อได้เลยครับ

ขอบคุณมากกกกกครับผม  ^^  [เท่ห์] [yes]

• *
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2014, 06:05:45 pm »
ปรับซัพไม่ได้ แก้ไขอย่างไงครับ ซัพมันมาอยู่กลางจอเลย กด advanced subtitle แล้วมันให้เลือกแค่เวลาซัพได้เท่านั้น ตัวเลือกอื่นไม่สามารถเลือกได้เลย

(ถ่ายรูปมาลืมดูว่าภาพมันกลับหัว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2014, 06:07:04 pm โดย Ac_iceberg »

ออฟไลน์ papakobi

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 09:35:59 pm »
ปรับซัพไม่ได้ แก้ไขอย่างไงครับ ซัพมันมาอยู่กลางจอเลย กด advanced subtitle แล้วมันให้เลือกแค่เวลาซัพได้เท่านั้น ตัวเลือกอื่นไม่สามารถเลือกได้เลย

(ถ่ายรูปมาลืมดูว่าภาพมันกลับหัว)

ใช้รีโมทเลื่อนขึ้นลงได้เลยครับ

ออฟไลน์ arase

• *
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 06:55:02 am »
ผมลองโหลดไฟล์ 3D Bluray Fullrip มาเปิดแล้วซัพมันไม่ขึ้นครับ ลองเปลี่ยนซัพดูก็ไม่ขึ้นครับ แต่พอเอาไฟล์เดียวกันไปเปิดกับเจ้า Playon HD2 ที่ใช้อยู่ ซัพมันก็ขึ้นปกติครับ ไม่ทราบว่าผมต้อง set อะไรเพิ่มไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ vstrom

• *
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 09:29:08 am »
-ตอนนี้มีปัญหาเรียกไฟล์จากคอมไม่ได้ครับ พอตั้งค่า lan ใน Filemanager ของ kuro แล้วขึ้นว่า  query error
ไม่ทราบว่าตั้งผิดรึป่าวครับ  อยากทราบว่าต้องพิมพ์อย่างไรแน่
-ใน win 8.1 ตรง network ก็มองเห็น kuro แต่ก๊อปหนังลงไปใน Hdd ไม่ได้ เพราะติด read only ต้องแก้อย่างไรครับ