ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335547 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 06:56:02 pm »
ขอรบกวนหน่อยนะครับผม คือมีปัญหากับไฟล์ BDMV น่ะครับ ทำยังไงให้มันโชว์ใน Movie อ่ะครับ ตัว MKV ขึ้นปกติน่ะครับผม
Bdmv แบบแยกไฟล์โชว์ไม่ได้ครับ
ต้องเอาไฟล์ m2ts มาเปลี่ยนชื่อครับ

ออฟไลน์ prinbank

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 12:04:37 am »
ขอบคุณมากครับผม คุณ suvej

ออฟไลน์ Tonsang

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 09:43:57 am »
ตัวเครื่องกับรีโมทรับประกันกี่เดือนครับ ของผมรีโมทใช้ไม่ได้แล้ว [เศร้า]

ออฟไลน์ Isis

• *
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 10:19:20 pm »
รบกวนสอบถามทีครับ คือซื้อ Kuro มาได้ประมาณเดือนนึงแล้วครับ โดยรวมใช้งานได้ดีมากเลย  [เท่ห์]

เอามาดูหนัง โหลดบิท ดูซีรี่ย์ แจ่มเลย

ช่วงหลังๆ พึ่งดูแบบจริงๆ จังๆ ตอนดูหนังจะเจออาการค้างๆ เป็นช่วงๆ คือเสียงไหลปกติ แต่ภาพมันจะค้างแปบนึง

หนังที่ดูก็เป็นไฟล์ MKV ไฟล์นึงประมาณ 3-4 GB.(หาได้ตามบิท ทั่วไป) เสียบกับ HDD 3.5" 1.5 TB. ตอนต่อกับคอมภาพก็ปกติไฟล์ไม่น่าเสียครับ

ลอง reset แล้วเปิดหนังดูเลยไม่ได้ทำไรทั้งสิ้น ก็ยังมีอาการทีว่าครับ

หรือบางทีตอนอยู่หน้าจอเม้าพ้อยเตอร์มันก็ค้างๆ เวลาเลื่อน remote ครับ ตัวพ้อยเตอร์มันจะ สั่นๆ แปปนึง

พอจะมีคำแนะนำหรือเปล่าครับ ต้อง upgrade FW ใหม่หรือเปล่า

• *
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 06:26:03 pm »
ตัวเครื่องกับรีโมทรับประกันกี่เดือนครับ ของผมรีโมทใช้ไม่ได้แล้ว [เศร้า]
ลองนำมาให้เช็คดูนะครับ

• *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 06:28:08 pm »
รบกวนสอบถามทีครับ คือซื้อ Kuro มาได้ประมาณเดือนนึงแล้วครับ โดยรวมใช้งานได้ดีมากเลย  [เท่ห์]

เอามาดูหนัง โหลดบิท ดูซีรี่ย์ แจ่มเลย

ช่วงหลังๆ พึ่งดูแบบจริงๆ จังๆ ตอนดูหนังจะเจออาการค้างๆ เป็นช่วงๆ คือเสียงไหลปกติ แต่ภาพมันจะค้างแปบนึง

หนังที่ดูก็เป็นไฟล์ MKV ไฟล์นึงประมาณ 3-4 GB.(หาได้ตามบิท ทั่วไป) เสียบกับ HDD 3.5" 1.5 TB. ตอนต่อกับคอมภาพก็ปกติไฟล์ไม่น่าเสียครับ

ลอง reset แล้วเปิดหนังดูเลยไม่ได้ทำไรทั้งสิ้น ก็ยังมีอาการทีว่าครับ

หรือบางทีตอนอยู่หน้าจอเม้าพ้อยเตอร์มันก็ค้างๆ เวลาเลื่อน remote ครับ ตัวพ้อยเตอร์มันจะ สั่นๆ แปปนึง

พอจะมีคำแนะนำหรือเปล่าครับ ต้อง upgrade FW ใหม่หรือเปล่า
เบื้องต้น ลองเปลี่ยน HDD ดูก่อนนะครับ หรือลองดูผ่าน USB ดูก่อนครับ
ไม่ทราบว่าลงแอพอะไรไปบ้างครับ

ออฟไลน์ MAHKHAN

• *
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 10:44:58 am »
เรื่องโชว์ปกต้อง ตั้ง folder ชื่อ Movie ตัว m ตัวใหญ่ ข้างใน เป็น folder ชื่อหนัง จะมี file หนัง กะรูป รูปให้เปลี่ยนชื่อเป็น folder.jpg โดย f ต้องตัวเล็ก ตอนเปิด ให้ไป update movie ก็จะโชว์

แต่ที่ทำไม่ได้ คือ download full movie information ทำไมบางเรื่องโชว์ บางเรื่องไม่ เข้าใจว่าตัวแปรอยู่ที่ file หนัง ต้องเป็น file แบบไหนครับ

Download full movie infomation ที่อยากได้คือแบบนี้ครับ
ขอโทษด้วยทำรูปลงไม่เป็น
http://pic.free.in.th/id/3972520faacbfd82a9255a89a419a284

1.ต้องต่ออินเทอร์เนต
2.ชื่อไฟล์และโฟลเดอร์หนังต้องตรงกับ www.themoviedb.org
3.ต้องไม่มีไฟล์รูปใดๆในโฟลเดอร์หนัง
ครบทั้ง 3 ข้อ เครื่องถึงทำการค้นหาให้ครับ

ยังไม่เคยลองทำแบบนี้ครับ แต่คงต้องลองดูสักที

ออฟไลน์ Isis

• *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 11:32:53 pm »

เบื้องต้น ลองเปลี่ยน HDD ดูก่อนนะครับ หรือลองดูผ่าน USB ดูก่อนครับ

ไปลองเทสมาใหม่ละครับ น่าจะเป็นที่ mode HDMI ของ TV
ลองไปใช้กับ TV จอแก้วไม่เป็น เลยเอะใจ ว่าเคยเจอปัญหานี้ตอนต่อกับ PC แรกๆ เลยครับ (นานมากแล้ว พึ่งระลึกได้)

สรุป KURO นี่ คุ้มสุดๆ ครับ

ว่าแต่ไปลองต่อสาย USB กับคอม มันจะเห็น HDD อยู่ซักพักนึงแล้วมันก็หายไป ถ้าไม่มีการใช้งาน ต้องถอดเสียบใหม่ > อันนี้เป็นปกติหรือเปล่า ต้องไปเซ็ตอะไรมั้ยครับถ้าอยากให้มันเห็นตลอด

• *
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2014, 07:37:21 pm »

ไปลองเทสมาใหม่ละครับ น่าจะเป็นที่ mode HDMI ของ TV
ลองไปใช้กับ TV จอแก้วไม่เป็น เลยเอะใจ ว่าเคยเจอปัญหานี้ตอนต่อกับ PC แรกๆ เลยครับ (นานมากแล้ว พึ่งระลึกได้)

สรุป KURO นี่ คุ้มสุดๆ ครับ

ว่าแต่ไปลองต่อสาย USB กับคอม มันจะเห็น HDD อยู่ซักพักนึงแล้วมันก็หายไป ถ้าไม่มีการใช้งาน ต้องถอดเสียบใหม่ > อันนี้เป็นปกติหรือเปล่า ต้องไปเซ็ตอะไรมั้ยครับถ้าอยากให้มันเห็นตลอด
ลองปิด Sleep Mode ใน setting ดูก่อนนะครับ

ออฟไลน์ jhakkrit

• *
สอบถามครับ
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 01:16:39 pm »
ผมต้องการ ก๊อปหบังจากคอมไป KUro ผ่านสายแลนต้องทำไง ครับ Ftp มันเข้าไม่ได้อ่ะครับ  fix ip แล้วก่อยังไม่ได้ ผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ

ออฟไลน์ sarayutpud

• *
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 10:07:22 am »

เพิ่งไปถอยมาที่งานคอมมาร์ท Digilift Gadget

ซื้อ HD ตามที่บอกทุกอย่าง 3T 3.5

พอนำมาต่อเครื่องเพื่อ format (ที่งานไม่มีคอม) เหลือ พื้นที่ 2T
พอ format แล้ว ไม่เห็น Hardisk ที่ format จาก kuro

ใครก็ได้ช่วยทีครับ

[เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]
ลองฟอร์แมทกับคอมให้ได้ 3T แล้วเอามาต่อดูอีกทีนะครับ

format กับ คอมยังไงล่ะครับ ผมไ่ม่มีกล่อง HD
ต่อผ่าน kuro มันเห็นไม่ครบ T^T

เอาไปที่ศูนย์พันทิพ ให้เค้าใช้ HD player format ให้
ทำไมไม่ทำให้ที่หน้างานก็ไม่รู้สึ ที่นั่นก็มีเครื่อง HD player
ตอนซื้อบอกทำไม่ได้ T^T

ออฟไลน์ sarayutpud

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 10:10:33 am »
ต่อ hd โปรแกรมมอง ข้อมูล ที่ sd card เป็นหลัก มีวิธีแก้ไหมครับ
ตอนนี้ต้องเข้าไปเปิดใน folder ทีละเพลง
เพราะ google play และ video player
มอง่ข้อมูลที่ sd card เป็นหลัก
ไม่ได้มองที่ hardisk เป็นหลัก
ใครมีวิธีแก้มั่งครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 07:58:40 pm »
ลองนำมาให้เช็คดูนะครับ

ส่งเคลมกับทางเจ้าที่ซื้อเรียบร้อยครับ เขาประกันให้หกเดือน เส้นตายพอดีรอดตัว

ออฟไลน์ jhakkrit

• *
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 09:00:08 am »
ผมต้องการ ก๊อปหบังจากคอมไป KUro ผ่านสายแลนต้องทำไง ครับ Ftp มันเข้าไม่ได้อ่ะครับ  fix ip แล้วก่อยังไม่ได้ ผู้รู้ช่วยตอบที่ครับ
ไม่เห็นมีใครตอบเลยแหะ หรือสรุปว่าทำไม่ได้ใช่ไหม รีโมทกากสามอาทิตย์เจ๊งหละ

ออฟไลน์ benzxq

• *
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 07:21:30 pm »
เครื่องผม firmware 1.0.2 ถ้า restart เครื่อง date&time จะ error ใครเคยเจอบ้างครับ หรือแก้ยังไงได้บ้าง

เวลา error แล้วจะทำให้เข้า play store ไม่ได้

ที่ทำได้และลองทำมีแต่ Hard reset แล้วเซตทุกอย่างใหม่โดยไม่ปิดเครื่องอ่ะครับ

รบกวนช่วยทีครับ

มาเพิ่มข้อมูลครับ wifi มันยังต่อเองอยู้นะครับ(หมายถึงเปิดมาคอนเนคเลย) แต่ไฟหน้าเครื่องเขียวๆ หายไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2014, 07:36:53 pm โดย benzxq »

ออฟไลน์ Eastboy

• *
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 09:54:48 pm »
เพิ่งซื้อได้ 4 วัน เพิ่งมีโอกาสนอนดูหนัง

จะถามว่า vobsub  .idx .sub ทั้งแยก กับรวมใส่ mkv 
คนอื่นซับ vobsub ค้างกันไหมครับ คือมันหายช้า ไม่หายไปทันทีที่จบประโยค รอนานเลยกว่าจะหาย

แต่ถ้าแบบ PGS ซับขึ้น หายปกติ

เป็นเฉพาะแบบ vobsub

• *
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 05:11:03 pm »
เพิ่งซื้อได้ 4 วัน เพิ่งมีโอกาสนอนดูหนัง

จะถามว่า vobsub  .idx .sub ทั้งแยก กับรวมใส่ mkv 
คนอื่นซับ vobsub ค้างกันไหมครับ คือมันหายช้า ไม่หายไปทันทีที่จบประโยค รอนานเลยกว่าจะหาย
แต่ถ้าแบบ PGS ซับขึ้น หายปกติ
เป็นเฉพาะแบบ vobsub

vobsub ยังไม่เคยสังเกตุ แต่ PGS ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ เพราะผมเน้นให้เค้าแก้ปัญหาให้หมดแล้ว ถ้าเป็น Himedia จะมีปัญหาซับหายบางประโยคบ้างครับ

• *
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2014, 07:17:57 pm »
มีท่านใด ได้ใช้แอพ true anywhere บ้างมั้ยครับ ปกติผมใช้มาหกเดือนดูได้ไม่มีปัญหา แต่ล่าสุดทันขึ้นเป็นอุปกรณ์ไม่รองรับ เป็นกันบ้างมั้ยครับ