ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1260721 ครั้ง)

ออฟไลน์ Powertoy

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1152 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:27:16 am »
สมาชิกใหม่เอี่ยมครับ .......  เมื่อวานได้ไปถอย 42PFL7406H มาครับ ตอนนี้มีปัญหาการใช้งานอยู่สองสามอย่างครับยังแก้ไม่ได้คือ
1.จะมีรูปขึ้นเป็นบล็อกเล็ก ๆ แถบซ้ายมือของจอภาพนะครับเป็นเหมือนพรีวิว เราจะเอาออก(ไม่ให้แสดง)ได้อย่างไรครับ
2.การเซ็ทค่าแสงเราตั้งโหมดประหยัด(ไม่อยากดูแสงจ้ามาก) แต่สักพักก็จะกลับมาที่โหมด VIVAD
3.ตอนนี้ใช้เสาอากาศอยู่แต่เราไม่สามารถเปลี่ยนช่องที่แผงสัมผัสที่ด้านล่างจอได้ครับพอกด + หรือ - มันก็จะขึ้นภาพตามข้อ 1.  แต่ปรับเสียงได้

ท่านผู้เชียวชาญช่วยบอกวิธิเซ็ทหน่อยครับ  ขอขอบคุณมาล่วงหน้าเลยครับ

1.เข้าไปที่ตั้งค่าจะมีให้ปรับโหมด บ้าน กับ ร้านค้า เลือกบ้านครับ แล้วกด OK ออกมา แล้วปิดสวิตท์ใต้เครื่อง รอ 5 วินาทีแล้วเปิดใหม่ (สงสัยได้เครืองตัวโชว์ร้านมา)
2.เลือกตั้งค่าตามปกติก็หายแล้ว เพราะผลอันนี้เกิดจากข้อแรก เลือกโหมดเป็นร้านค่าจะปรับค่าไม่ได้
3.เกิดจากข้อ 1 ครับ ถ้ายังไม่แก้ตามข้อ 1 กดรูป บ้าน ที่รีโมทก็ปรับได้ครับ
ขอบคุณคุณ PowerToy  มากครับ   พอดีผมตั้งใจจะซื้อพลาสม่า ของพานาโซนิค (p42u30t)ที่เซ็นทรัลพระราม3  แล้วไม่รู้ยังไงเห็นตัวนี้โชว์เซลล์อยู่(21xxx)เห็นมีผู้สนใจอยู่ 2-3 รายผมเห็นมันเป็นรุ่นใหม่ล่าสุด  ผมเลยไม่รีรอสอยเลยครับ ยังงงอยู่ว่ามันไม่มีช่อง AV แล้วผมจะเสียบกับกล่องดาวเทียม(ไอเดียร์ฉัน)ยังไงเนี่ยะ

ที่พันธ์ทิพย์มีขายครับ เรียกว่า Scart to AV ตัวนึง 100 กว่าบาท

ออฟไลน์ wang06

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1153 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:29:34 am »
-ขอบคุณครับ พอดี search หาในกูเกิลหามา 2 วัน  เจอคนขายเลยนัดกันไปรับของที่บางบอนเมื่อกี้นี้เองครับ(5/4/55 ตอน 3 ทุ่มกว่า) สรุปใช้ได้แล้ว  ขอบคุณอีกครั้งครับ 

ออฟไลน์ booking

• *
« ตอบกลับ #1154 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 06:46:01 pm »
จะหาซื้อแท่นวางแบบตั้งโต๊ะสำหรับ SoundBar และทีวี (STS1100) พอจะทราบไหมครับว่าจะหาซื้อได้ที่ไหน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ booking

• *
« ตอบกลับ #1155 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:15:52 am »
ขอความช่วยเหลือครับ
ผมซื้อ soundbar รุ่น HTS7140 แล้วจะดูหนังผ่าน USB
ดูได้แค่ 10-20 นาทีแล้วจะเด้งออกมาที่หน้า menu ตลอดเลย
เหมือน USB connection หลุด

มันเป็น defect ของ soundbar รุ่นนี้หรือเป็นเฉพาะของเครื่องผมครับ

ออฟไลน์ amcseo5

• *
  • ?????????????????????????????
    • ÃéÒ¹¢Ò¤ÍÁ¾ÔÇàµÍÃì,ÃÒ¤Ò¤ÍÁ¾ÔÇàµÍÃì,ÃÒ¤Ò Notebook
« ตอบกลับ #1156 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 12:27:28 pm »
 [ปลื่ม]   สวย เฉียบ คม  จริงๆค่ะ 

ออฟไลน์ nirutratt

• *
« ตอบกลับ #1157 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 10:40:28 pm »
สมาชิกใหม่ครับ ขอปรึกษาปัญหา คือ TV LCD เปิดใช้ อยู่ดี ๆ ภาษาที่ขึ้นหน้าจอเปลี่ยนจากไทย/อังกฤษ เป็นภาษาจีนเฉยเลย
ดูในคู่มือ บอกให้เข้าเมนูเปลี่ยนภาษา ปัญหาคือ มันเข้าทางไหน จำได้ว่า ตอนซื้อเครื่องมาเปิดใช้มันมีให้ตั้งภาษา แต่ตอนนี้
จะกลับไปตั้งยังไง วานบอกหน่อย (ไม่สันทัดภาษาจีนง่ะ)

ออฟไลน์ freakz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1158 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 02:25:11 pm »
LINE UP TV PHILIPS 2012
http://www.flatpanelshd.com/articles.php
http://www.flatpanelshd.com/article.php?subaction=showfull&id=1330957857

Credit คุณ RUKI จากกระทู้
LG TV 2012 Series ใหม่ LM , LS ที่กำลังจะมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 02:29:32 pm โดย freakz »
TV : Philip PFL6605 FULL LED+Ambilight
Player : DUNE HD Base 3.0
Cable :([^_^] : HD24pc ,AC14, AC14-SE, LeGO-L70530MK II, ESOTERIC USA ED2 Optic, IXOS Analogaudio, Philips PXT1000, HDMI-LCDTV, [^_^] Formular 2 , AQ Forest)
Filter : ... Power Port 8
HDTV : SUPERNET HD WiFi
HTiB : SS-BD WiFi

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1159 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 11:09:42 am »
คนใช้ 32pfl5606 100hz ภาพลื่นไหลมีมิติโอเคป่าวคับ พอดีเล็งรุ่นนี้ไว้ 32 นิ้ว เหนเค้าบอกว่า 5605 ดีกว่า แนะนำหน่อยคับ ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2012, 11:11:08 am โดย noom03 »

ออฟไลน์ MonkeyAstro

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1160 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 02:23:53 pm »
สนใจอยู่    [มากมาย]

ãËéºÃÔ¡Òà Hosting | Í͡Ẻ Website | ¨Ó˹èÒ ªØ´à´ç¡

ออฟไลน์ amcseo6

• *
  • ?????????????????? ?????????????? ????Notebook
    • ÃéÒ¹¢Ò¤ÍÁ¾ÔÇàµÍÃì , ÃÒ¤Ò¤ÍÁ¾ÔÇàµÍÃì ËÒ´ãË­è
« ตอบกลับ #1161 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 04:46:21 pm »
 [รัก]   มาเพิ่มอีกรายค่ะ 

ออฟไลน์ planin

• *
« ตอบกลับ #1162 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:40:02 pm »
ใช้ 40" pfl 7406 มาได้สักสองเดือน สงสัยว่าทำไมไม่เห็นมีเมนู 100Hz เลยครับ ไปดูที่ร้านตัวโชว์ก็มีแต่กลับมาดูที่บ้านกลับไม่มี

ออฟไลน์ kadoadz

• *
« ตอบกลับ #1163 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 09:50:53 pm »
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่
ตอนนี้ไม่มีความรู้เรื่องทีวีเลย มองเครื่องไหนก็เหมือนกันหมด
อยากทราบว่า ถ้ามี งบ 25 k - 32k
ใช้ดู free Tv  Openbox  เล่น PS3 ดูหนัง DVD9 ทั้วไป บางครั้งก็ Bluray
อยากได้ 46 นิ้วครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไป  ไม่ต้องรุ่นใหม่สุด เอาคุ้มค่าเป็นพอ จะ LED หรือ LCD ก็ได้น่ะครับ
อยากทราบว่าตอนนี้รุ่นไหนคุ้มค่าที่สุดกับงบเท่านี้ครับ

ถามแบบคนไม่รู้จริง ๆ น่ะครับ ไม่ว่ากันนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nont12

• *
« ตอบกลับ #1164 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:57:03 am »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่

• *
« ตอบกลับ #1165 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:58:55 am »
สมาชิกใหม่ครับ ใช้ LED 42 นิ้ว 5606S กับโฮมเธียรเตอร์ 5550 DVD มีปัญหาครับ  รบกวนใครช่วยตอบหน่อยครับ  เวลาต่อ hdmi เล่นไปได้สักพัก เครื่องดีวีดียังเล่นปกติ เสียงมาปกติ  แต่ภาพหายไปประมาณ 3-4 วินาที หน้าจอมืด ขึ้นข้อความมุมซ้ายบนว่า "HDMI เครื่องเล่น DVD" เกิดจากอะไรครับ แก้ปัญหาได้อย่างไร ตอนนี้เปลี่ยนเครื่องเล่น DVD กับสาย hdmi ชุดที่ 2 แล้ว ก็ยังเป็นอยู่ และอัพ firmware ทั้ง LED และ DVD แล้ว  ช่วยตอบหน่อยครับ

• *
« ตอบกลับ #1166 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 10:29:30 am »
 [ร้องไห้]  ใครก็ได้ช่วยตอบหน่อยครับ

ออฟไลน์ kamolkk

• *
« ตอบกลับ #1167 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 01:45:47 pm »
เบอร์โทรศุนย์บริการที่ ย้ายใหม่ เนื่องจากคนใช้บริการมาก ( เบอร์ใน web lcd thailand ไม่ update แล้วครับ)  02-268-8777 คนรับสาย จะตอบไม่ได้ (ไมใช่หน้าที่)  เพียงแต่ รับเรื่อง แล้ว ขอ เบอร์ ให้ เจ้าหน้าที่ เทคนิค โทร กลับครับ
เรื่องศูนย์บริการนี่   ผมมีประสบการณ์ตรง เมื่อ หลายปีก่อน   LCD 42 นิ้ว  รุ่น น่าจะ 5000    เล่น dvd แล้ว  ภาพ เคลื่อนไหว กระตุก (เฉพาะ เมื่อเลือก  1080P) พอเลือกที่ 720 p ภาพเดินได้ปกติดี
ไปถามร้านที่ขาย  เขาบอกว่า เรื่องธรรมดา และ ก็ในเมื่อดู 720P ได้  ก็ให้ปรับดู แบบนั้น   ภาพไม่หนีกันเท่าใด
ด้วยความที่  ต้องหา  SECOND OPINION  เลย ติดต่อศูนย์
ศูนย์ ส่ง จนท. มา  ลงโปรแกรมให้ใหม่ ที่บ้าน   แล้ว   มีปัญหา  ภาพ ไม่ออก เลยยกไป ทำใหม่ที่ศูนย์ฯ 1 สัปดาห์   ยกกลับ (ยังอยู่ในประกัน)
ดูได้แล้ว   ดีจริงๆ   
ก่อนนี้ ก็ ใช้ 29 นิ้ว หลังตุง pixel plus ตั้งแต่  ประมาณปี 2547 ครับ ไม่เคยมีปัญหา ทุกวันยังใช้ได้
ต่อมา ก็  LCD รุ่น ประมาณ 5000  ที่ส่งศูนย์
เวลานี้ ก็ ยกระดับ  มาเป็นรุ่น 7000  (7606  47 นิ้ว)  สนุกมาก เพราะ ค่อยๆ ขยับ รุ่น  เลย เห็นความแตกต่าง ของการดูภาพ
และ  ความหวังสูงสุด เวลานี้ คือ    เมื่อใกล้ เกษ๊ยณ  อยาก ขยับ ไป รุ่น 8000     ส่วนรุ่น 9000    ก็ เป็นเพื่อให้มีกำลังใจ สู้ชีวิต เพื่อไขว่คว้า  ยาม แก่ชราครับ ( ผมเป็นคน มีเศรษฐกิจ พอเพียง เท่านั้น)
ตอนนี้ก็มีปัญหา ที่รอคำตอบจากศูนย์
1.จะซื้อแว่น 3d  เพิ่ม ไม่รู้ซื้อที่ไหน แพงไหม  ถ้าแพง จะซื้อตาม WEB
2.ทำไม  ต่อ  EXTERNAL HARDISK ผ่าน USB เข้า ตรงที่  TV แล้ว  เล่นไฟล์  MKV  ไม่ได้  (แต่ ต่อ USB ผ่าน BLURAY  5200  แล้วเล่น ได้)
แต่ ดูเหมือน ว่า ต่อตรง กับ BLURAY  หรือ ทีวี   ภาพ   ที่ออกมา ดู แตกต่าง จาก การต่อเข้า  พวกเครื่อง  MULTIMEDIA    ยังไม่ได้ ลองดูชัดๆ ว่า แบบไหนดีกว่ากัน     แต่  ต่อตรง เล่น FILE  ได้จำกัดกว่ามาก
ขอผู้มีความรู้ ช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Tekung

• *
« ตอบกลับ #1168 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:02:21 pm »
ใครยังอยากได้ Philips ทีวี LED 40PFL6605 ที่มี Ambilight
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=24853.0
ราคาคุยกันได้

• *
« ตอบกลับ #1169 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 11:55:46 pm »
สมาชิกใหม่ครับ ใช้ LED 42 นิ้ว 5606S กับโฮมเธียรเตอร์ 5550 DVD มีปัญหาครับ  รบกวนใครช่วยตอบหน่อยครับ  เวลาต่อ hdmi เล่นไปได้สักพัก เครื่องดีวีดียังเล่นปกติ เสียงมาปกติ  แต่ภาพหายไปประมาณ 3-4 วินาที หน้าจอมืด ขึ้นข้อความมุมซ้ายบนว่า "HDMI เครื่องเล่น DVD" เกิดจากอะไรครับ แก้ปัญหาได้อย่างไร ตอนนี้เปลี่ยนเครื่องเล่น DVD กับสาย hdmi ชุดที่ 2 แล้ว ก็ยังเป็นอยู่ และอัพ firmware ทั้ง LED และ DVD แล้ว  ช่วยตอบหน่อยครับ
ยังรอคำตอบอยู่ครับ  ต่อกับเครื่องเล่นดีวีดีตัวเก่าของฟิลลิปส์ที่เป็นสายเอวี ภาพก็หายเหมือนกันครับ