ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1249124 ครั้ง)

ออฟไลน์ penTa

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 01:58:24 pm »
เข้ามาเป็นสมาชิกด้วยครับ
เพิ่งถอย Philips 46" 46PFL9704H  มา

ได้มาเท่าไรหรอครับ อยาำกได้ตัวนี้เหมือนกัน ขอพิกัดร้านด้วยครับ

ออฟไลน์ neoplatic

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 12:36:15 am »
Philips 42'' 42PFL5609S กับ การต่อ External HDD

เพิ่งถอยมาอะครับ ลองต่อกับ External Hard disk ของ WD my passport 500GB แล้ว เชื่อมต่อไม่ได้ ขึ้นว่าไม่รองรับ

อยากถามท่านอื่นว่า มีวิธีทำให้ต่อได้ไหม ครับ เหมือนเคยอ่าน รีวิว ว่าสามารถอ่าน HDD ได้ ด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jierawat

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 08:58:31 am »
ผมใช้ 7409 อยู่ แต่คิดว่าคงคล้ายกัน HDD หรือ USB Drive ที่ต่อเข้าทีวีต้อง format เป็น FAT32 TV ถึงจะมองเห็นอะครับ เดี๋ยวรอให้ท่านเมพทั้งหลาย มา confirm อีกทีครับ  [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ neoplatic

• *
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 11:31:28 am »
ถ้าเป็น FAT ข้อมูลจะได้ไม่เงิน 4GB ใช่มั๊ยครับเท่าที่ลองหาข้อมูลดูถ้าเกินต้องเป็น NTFS

ยังไงขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ Narawan

• *
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2009, 04:49:55 pm »
ผมใช้ 7409 ครับ และไม่รู้ใครเหมือนผมบ้าง Up FW เป็น 1.12 แล้ว Icon เพิ่มอุปกรณ์ ใน Home  รูปร่าง Icon เปลี่ยนไป จากเดิมที่เป็นรูป ลูกศรชี้เข้าข้างจอ แต่ตอนนี้มีแต่ตัวหนังสือโดยมีพื้นหลังเป็นเส้นๆ 

ออฟไลน์ gerome

• *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 07:55:12 am »
จากงานคอมมาร์ทครับ ร้านสินสยาม แต่กว่าของจะส่งอีกเดือนครึ่้่งครับ
ราคาลองติดต่อร้่านดูนะครับ เพราะราคาที่ได้ มีโปรของบัตรเครดิต คืนเงินอีัก 10% ด้วย
เลยไม่แพงมาก

เพิ่งถอย Philips 46" 46PFL9704H  มา

ได้มาเท่าไรหรอครับ อยาำกได้ตัวนี้เหมือนกัน ขอพิกัดร้านด้วยครับ

ออฟไลน์ prachya

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 05:15:25 pm »
ผมใช้ 7409 ครับ และไม่รู้ใครเหมือนผมบ้าง Up FW เป็น 1.12 แล้ว Icon เพิ่มอุปกรณ์ ใน Home  รูปร่าง Icon เปลี่ยนไป จากเดิมที่เป็นรูป ลูกศรชี้เข้าข้างจอ แต่ตอนนี้มีแต่ตัวหนังสือโดยมีพื้นหลังเป็นเส้นๆ 

ก็เป็นปกตินี่ครับ ... ของผมก็เป็นเหมือนกับที่ท่านกล่าวมา ... ไม่มีผลอะไรต่อการแสดงภาพครับ

• *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 06:26:56 pm »

ก็เป็นปกตินี่ครับ ... ของผมก็เป็นเหมือนกับที่ท่านกล่าวมา ... ไม่มีผลอะไรต่อการแสดงภาพครับ

ขอบคุณมากครับที่ให้ความเห็น  และไม่รู้ว่าคุณปรัชญามีปัญหาเรื่องการแสดงภาษาไทย เวลาเปลี่ยน Input ที่เครื่องจะแสดงเป็นตัวใหญ่กลางจอหรือเปล่าครับ เพราะของผมจะมีปัญหาว่า ตัวสระของภาษาไทย จะไม่ตรงตำแหน่งและมีไม่ครบ

• **
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: มกราคม 05, 2010, 06:56:33 pm »
ขอบคุณมากครับที่ให้ความเห็น  และไม่รู้ว่าคุณปรัชญามีปัญหาเรื่องการแสดงภาษาไทย เวลาเปลี่ยน Input ที่เครื่องจะแสดงเป็นตัวใหญ่กลางจอหรือเปล่าครับ เพราะของผมจะมีปัญหาว่า ตัวสระของภาษาไทย จะไม่ตรงตำแหน่งและมีไม่ครบ

ผมไม่แน่ใจครับว่าภาษาไทยมีปัญหาหรือเปล่า เพราะที่บ้านผมชอบใช้ภาษาอังกฤษมากกว่าครับ ... จำได้ว่าตอนใช้ FW. 1.08 ลองใช้ภาษาไทยยังไม่ค่อย

สมบูรณ์มีการลอยของสระไม่ตรงกับตัวอักษรครับ ... ผมเลยใช้เป็นภาษา Eng. อ่านเข้าใจง่ายกว่าเยอะเลยครับ เวลาปรับ option หรือเข้า Menu

ออฟไลน์ utainau

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 07:50:34 pm »
phillips 7409 เวลาดูข่าวหรือละครเกาหลีช่องสามจะมีเสียงภาษาที่สองแทรกมาตลอดจะเปลี่ยนตรงไหนได้บ้างครับ ลองเปลี่ยนที่รีโมทแล้วไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย รบกวนทุกท่านหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ penTa

• *
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 11:53:06 pm »
ขอบคุณมากครับ

จากงานคอมมาร์ทครับ ร้านสินสยาม แต่กว่าของจะส่งอีกเดือนครึ่้่งครับ
ราคาลองติดต่อร้่านดูนะครับ เพราะราคาที่ได้ มีโปรของบัตรเครดิต คืนเงินอีัก 10% ด้วย
เลยไม่แพงมาก

ออฟไลน์ porthekorn

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 08:15:30 am »
สวัสดีครับ พอดีจะซื้อตัว 42pfl5609s เห็นที่powerbuy แต่ไม่ทราบเรื่องข้อดี ข้อเสีย ของรุ่น ใครโปรช่วย แถลงไขหน่อยครับ เพราะพนักงานเชียร์จัง
เลยไม่รู้ว่าเชียร์เพราะได้ค่าคอมรึดีจริง?
ขอบคุณล่วงหน้า [เหม่อ]
ปล.ส่วนใหญ่ดูtrue จะชัดมั้ย? trueกับ 42pfl5609s จะไปด้วยกันได้รึปล่าว กลัวไม่ชัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2010, 08:37:36 am โดย porthekorn »

ออฟไลน์ Blackhole

• *
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 11:02:37 pm »
กำลังหาซื้อ 42PFL7409S/98 ไม่ทราบว่าอยู่เชียงใหม่ซื้อร้านไหนดีครับ

• **
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 05:47:11 pm »
กำลังหาซื้อ 42PFL7409S/98 ไม่ทราบว่าอยู่เชียงใหม่ซื้อร้านไหนดีครับ

อยู่เชียงใหม่เหมือนกันครับ .. แต่รุ่นนี้ซื้อจากร้านที่กรุงเทพ ตอนนั้นราคาต่างกันมากมาย จนรับไม่ได้ ซื้อจากกรุงเทพขนส่ง NTC วันเดียวก็ถึงแล้วครับ

แต่เจ้าไหนราคาเป็นยังไงไปดูที่บอร์ดซื้อ-ขายเองนะครับ ผมซื้อมาตั้งแต่เดือน 9 ที่ผ่านมาแล้วราคาคงเปลี่ยนแปลงแล้วล่ะ

ออฟไลน์ Blackhole

• *
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 06:51:47 pm »

อยู่เชียงใหม่เหมือนกันครับ .. แต่รุ่นนี้ซื้อจากร้านที่กรุงเทพ ตอนนั้นราคาต่างกันมากมาย จนรับไม่ได้ ซื้อจากกรุงเทพขนส่ง NTC วันเดียวก็ถึงแล้วครับ

แต่เจ้าไหนราคาเป็นยังไงไปดูที่บอร์ดซื้อ-ขายเองนะครับ ผมซื้อมาตั้งแต่เดือน 9 ที่ผ่านมาแล้วราคาคงเปลี่ยนแปลงแล้วล่ะ
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ลังเลกับ lg 47LH50 ราคาสามหมื่นกว่า ราคาเย้ายวนใจมากเลย

ออฟไลน์ bossanova

• *
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 10:33:54 pm »
กำลังสนใจ 42/47PFL7409 อยู่คับ

ท่านไหน รุ้จักร้านที่ขายราคาดี ช่วยแนะนำ+ขอพิกัดด้วยคับ   [ปลื่ม]

วันนี้ไป เมืองทองมา ได้ราคา 359xx ไม่รวม cash back 5% ผ่อน0% 10 เดือน (แพงไปหน่อย)

อยากได้ราคาดีกว่านี้อ่ะคับ

ท่านไหนรู้ช่วย Pm บอกทีนะค้าบ อยากเปนสาวก Philips คับผม  [ร้องไห้]

• *
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 12:33:53 pm »
phillips 7409 เวลาดูข่าวหรือละครเกาหลีช่องสามจะมีเสียงภาษาที่สองแทรกมาตลอดจะเปลี่ยนตรงไหนได้บ้างครับ ลองเปลี่ยนที่รีโมทแล้วไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย รบกวนทุกท่านหน่อยครับ ขอบคุณครับ

เข้าใจว่าอาจจะรับสัญญาณมาจากจานรับดาวเทียม อาจจะต้องไปเปลี่ยนภาษาที่เครื่อง Receiver ของจานรับดาวเทียมครับ

ออฟไลน์ bank_zaa

• **
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 11:26:36 pm »
กำลังสนใจ 42/47PFL7409 อยู่คับ

ท่านไหน รุ้จักร้านที่ขายราคาดี ช่วยแนะนำ+ขอพิกัดด้วยคับ   [ปลื่ม]

วันนี้ไป เมืองทองมา ได้ราคา 359xx ไม่รวม cash back 5% ผ่อน0% 10 เดือน (แพงไปหน่อย)

อยากได้ราคาดีกว่านี้อ่ะคับ

ท่านไหนรู้ช่วย Pm บอกทีนะค้าบ อยากเปนสาวก Philips คับผม  [ร้องไห้]

งานเดียวกันเลยครับ  แต่ผ่อน6เดือน คืนเงิน 10% ครับ

เหลือ 32310 ครับ

แต่ก่อนจ่ายเงิน  ไปจบที่ 9664  ครับ

49900

ลด10%

ได้ที่ 44910ครับ