ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1249403 ครั้ง)

ออฟไลน์ dechsmith

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 11:07:05 am »
ผมขอถามหน่อยได้มั้ยคับว่า Philips 42PFL7409S  เครื่องใหม่น่ะคับได้ราคามา 27000 บาท น่าเอามั้ยคับ เขาจัดโปรมา 3วัน พอดีวันนี้วันสุดท้ายน่ะ อยากทราบว่ารุ่นนี้มีปัญหาอะไรบ้างคับ

ออฟไลน์ Meng ST

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 01:22:18 pm »
ราคาโดนใจมากเลย
ได้จากไหนครับ

ออฟไลน์ iceberg

• *
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 01:40:18 pm »
ได้ 47" 9664 มาจากคอมมาร์ท 69k cash back10%+2800 Bluray7500(ราคาแยกขาย12k) มาโอมั้ยครับ กำลังรอของอยู่เลย

apecthai2006

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: เมษายน 03, 2010, 10:05:04 am »

ผมนิวัฒน์ SRC ครับ พอดีได้เจ้าตัวนี้มา 2 เครื่อง เลยเอาข่าวมาบอกเพือนๆในนี้ครับ 42PFL8404H  Ambilight นะครับ

ราคา 3x,xxx ผ่อนได้0%10เดือน คืนเงิน5%

ของใหม่แน่นอนครับ สนใจยังไงโทรเลยครับ 086-5580178 นิวัฒน์เจ้าเก่าครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=2712.msg15112#msg15112 หรือคลิกที่นีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2010, 10:34:04 am โดย apecthai2006 »

ออฟไลน์ siamesecat

• *
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 10:41:16 am »
น้องใหม่ ถอย LED Phillips 8664 40" จากร้านเฮียแสงมาครับ

คร่าวๆ ก่อนทำยูสเซอร์รีวิว

ราคา โดนใจ 4xxxx จากห้าง  54xxxx

ตอนแรกจะไปสอยโซนี่ไม่มีของเจอตัวนี้ราคานี้ ถอยเลยครับ
รับสัญญานทีวีบ้านเราผ่านเสารวมคอนโด สัญญานกะหลั่วๆ นี่อยู่ใในระดับทำได้ดีมาก ยิ่งได้เบิร์นนานๆ ยิ่งแหร่มครับ ตัวคนไม่เบี้ยว กำจัดน้อยส์ได้ดี พอใจมากให้ 9 เต็ม 10 ครับ [yes]

ต่อ upscale soken 880  ดูหนังก็โอเค เห็นไ้ด้ชัดเรื่อง   100 HZ เคลื่อนไหวเกือบเนียน [yes] ตอนแรกไม่คุ้นตานึกว่าแผ่นดีวีดีห้า ทำแบบนี้ไม่ได้
ภาพลอยเด่นเป็นเอกลักษณ์ มี แอมบิไลท์ช่วย ถนอมสายตาดีจริงๆๆ อันนี้คิดไม่ผิดที่ซื้อมา จากที่ไม่อยู่ในสายตามาก่อนเพราะราคาเอื้อมไม่ถึง [โย่ว]

เอาแผ่น หนังเอวีเก่าแผ่น 5 มาดูแบบอัพเสกลนี่ แหร่มกว่าเก่ามากมาย  [กระดึบ]

ลองหนังไฮเดฟ เทพไม่เทพไม่รู้ รู้แต่ว่าซี้ดดดดด   [ปลื่ม]

เน็ททีวี  เสียบสายแลนต่อจากฮับ ก็โอเคเน็ตที่บ้านแปดเม็ก รอไม่นานเท่าใหร่ดูคลิปน้อง อาโออิ ในยูทูบเพลินตาครับ

อััีพเกรดเฟร์มแวร์แล้วเสียงดีขึ้นอีกนิกจากเดิมดูอั้นๆ ไปนิด

สรุป ใครมีตังค์มากกว่านี้เอาตัวรุ่นพี่ซีรี เก้าไปเลยครับ เยี่ยมมาก แค่ตัวรองนี่ผมก็พอใจมากๆ

ปล  แอบมีเสียวร้านเฮียแสง เอามาส่งตัวแรก เปิดติดๆ ดับๆ ส่งกลับเอาตัวใหม่มาให้ เยี่ยมครับ
ว่าแต่เฮียราคาทำไมมันต่างจากเพาเวอร์บายมากมายขนาดนี้เนี่ย [ปลื่ม]

ออฟไลน์ aumme

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #329 เมื่อ: เมษายน 07, 2010, 02:18:57 pm »
42PFL7409S/98 ตัวใหม่ราคาพิเศษ พร้อมส่งค่ะ ใหม่แน่นอน ถ้าไม่ใช่ของใหม่แกะกล่อง ไม่ต้องรับสินค้าค่ะ  รับประกัน cat 081-6990075
ราคา 30,9xx บาท ราคาพิเศษสุดๆค่ะ
ซื้อไปไม่ผิดหวังแน่นอน
  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ keg

• *
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: เมษายน 11, 2010, 02:13:38 am »
สอบถามเพื่อน ๆ ครับ

ผมลองต่อ laptop ผ่าน vga/vga กับ เจ้า 7409 ก็เืลือก source และทำตาม คู่มือ แต่ พอเปิดเครื่องคอม มันก็มีภาพขึ้น เฉพาะ ตอน load window logo แล้วพอโหลดเสร็จ ภาพก็หายไปเลย [เศร้า] ขอคำแนะนำด้วยคับ

laptop  acer 4920G
vga card  : ATI MOBILITY RADEON HD2400Xt

ออฟไลน์ qiao90

• *
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 03:45:39 pm »
A Day Track Back to Jurassic Age
                     Cloomy
     Go with me to breath a ancient air now !
     At zheng jia supermarket. there is a fossolized dinoaaur exhibition show during the vacation of national day 'golden week' time .Which had been devoting  prepared for more than a half year by the host and the authority, There is no comparson , the aborption just consist in  it's distinct living age , Foremost historical worth and mighty shape to have a seemingly visual banquet , Lack of word to  appreciable the divine importance ,Everyone would no lose such a chance to even just catch a  sight of it , me  included !  With eager wondering of dinosaur's appearance I went to there ..
World of Warcraft power leveling,
    Being a grand mansion - there is 7 floors with different kind of applicable functions within this supermarket  ,orld of Warcraft power leveling And the exhibition was located in the 5th floor , There are sereral assortment of dinosaurs each with its owe  height length feature weight here ,But just only the  one is attended tendency to the visitors  , and others common ,   
wow gold,
    The stands here was sure be countless with all eyes staring to the pretty feature one ,wow gold People who are  wow goldupon 5th floor could saw them when shopping , Each group of people was consented to view by turns , Alternate moving crowd never stop ..To be frank  I was never be so ashamed of my short for I could not see the huge fossil clearly ! I managed to escape from the crowd to close to it , Really cool and grand ,the bone are all brown after 150million years buried underearth , and  every piece of them are buttressed
aoc power leveling,
firmly .oc power leveling Countless different kinds of shapes so fantasy to make up of a dinosaur ,I with  dauftful consider  , when approached it my desire of dinosaur totully satisfied ! how ? It's more than enjoying a appetising banquet !Tthe most incredible moment cannot be any others than then while  watching such attractive fossil
aoc power leveling,
 It appears to be a huge arghitecture , aoc power leveling 26 metres long  and 9 metres high when up ahead it's head . It is said that the largest brain possessed by any dinosaur weigh about a kilogram , They are .
Final Fantasy XI GIL,
belong  to ancient earth during the Jurassic Period.Final Fantasy XI GIL I was imaging a dinosaur was running through the vast grassland numerous years ago . And suspecting when they dominated the world , How is a dinosaur kingdom was about ? There was no stopping way to spread our imagine , And i would easily to swimming in such historical age . What a wonder ! I touch the fossil that 150 000 000 years old, what's more , It is a toe of dinosaur ,yeah, just the humanbeing's ideas about curious and new thing have been continuously changed , But to me i will keep this in momery unless I back to alive in the Jurassic Period ,
aion kinah,
   I can't help myself to share my little experience above ,aion kinah as the mountaineer can't secret his step left at the top of the majestic mountain .

ออฟไลน์ rambles

• *
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: เมษายน 21, 2010, 10:42:24 pm »
กำลังหาข้อมูล สนใจ ตัว 47" lcd แต่ก็มาลังเลาก็ตัว 40" led

เลือกไม่ถูกเลย แต่ลังเลไปอย่างหลังละ ไม่ทราบว่าราคาในปัจจุบัน

อยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับ ใครแนะนำ pm มาที ผมอยู่ กทม คับ

ออฟไลน์ BentXIII

• *
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 01:12:56 am »
ตอนนี้ผมใช้รุ่น 42PFL8404H อยู่ครับ ผมมีขอสงสัยอ่ะครับ...

เวลาผมดูวีดีโอบน youtube บน net TV อยู่อ่ะครับ
แล้วผมต้องการจะอัดลงใน DVD/HDD-recorder ของผม
ผมจะต้องต่อสายอะไรและอย่างไรอ่ะครับ?

หรือว่ามันทำไม่ได้ จะได้ตัดใจ... [ร้องไห้]

ออฟไลน์ yao379

• *
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 07:14:33 pm »
เป็นคนหนึ่งที่ซื้อแอลซีดีฟิลิปส์รุ่น 32 pfl 5609s มาใช้เป็นครั้งแรก รู้สึกผิดหวังมาก ยี่ห้อและรุ่นนี้ชุ่ยเอามาก ๆ เลย  ถ้าเพื่อนๆ ผู้ใดจะซื้อแอลซีดี อย่าซื้อยี่ห้อและรุ่นนี้เป็นอันขาด ขอบอก จะได้ไม่ต้องมานั่งเสียใจและเสียดายเงินเหมือนตัวเอง  มีอย่างที่ไหนเพิ่งซื้อมาได้เพียง 5 เดือนและไม่ค่อยได้เปิดใช้ด้วย เพราะไม่ได้อยู่ที่ที่นี้ประจำ เครื่องก็ระเบิดและดับไปเฉย ๆ   นี่ถ้าเปิดใช้งานสมบุกสมบันตลอดทุกวันจะไม่ว่าเลย  ส่งให้ศูนย์ซ่อมก็ต้องเสียเวลารออะไหล่ถึงสองรอบเพราะเขาบอกว่าอะไหล่ไม่มีสต๊อคไว้ต้องรอสั่งจากเมืองนอก  ต้องมานั่งรอซ่อมเครื่องอีกเป็นเดือน  นี่ก็กะว่าถ้าซ่อมเสร็จจะไม่ใช้แล้ว จะยกให้น้องสาวไปใช้แทน สู้ไปซื้อยี่ห้ออื่นที่ดี ๆ มาใช้ดีกว่าจะได้ไม่ต้องมานั่งเสียอารมณ์กับมันอีก  เพราะยังไม่แน่ว่าซ่อมออกมาแล้วคุณภาพจะดีหรือไม่  เดี๋ยวอีกไม่กี่เดือนก็หมดอายุประกันมิต้องมานั่งจ่ายเงินค่าซ่อมอีกหรือ  บางคนก็ว่าอาจจะเป็นดวงซวยของเราเองที่มาเจอเอาเครื่องที่มีปัญหา แต่อยากจะรู้ว่าก่อนเขาจะนำเครื่องออกมาขายไม่ได้มีการคิวซีกันให้ดีก่อนหรอกหรือ เสียดายชื่อเสียงของฟิลิปส์ที่อุตส่าห์สั่งสมมานาน นี่บอกกันปากต่อปากใครเขาจะกล้าใช้ยี่ห้อของคุณอีก ชุ่ยจริง ๆ เลย

ออฟไลน์ wayu

• *
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: เมษายน 27, 2010, 03:01:28 pm »
ผมว่ายี่ห้อนี้ มีชื่อเสียงด้านนี้อยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ GT2540

• *
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 01:23:55 pm »
มีข้อสงสัยบางอย่างซึ่งผมก็คิดว่าทุกท่านคง งง เหมือนผม
พอดีญาติเพื่อนทำงานในบริษัทฯทีวียี่ห้อดัง แล้วเค้าซื้อได้ในราคาที่ดีมากๆ ผมเลยจะฝากให้เค้าซื้อให้
ก็ระบุรุ่นที่ต้องการไป รู้ไหมครับเค้าถามผมกลับว่าไง
เค้าถามว่า จะเอาเกรด เอ หรือ เกรด บี ล่ะ
เกรด เอ ก็ แสนกว่า
เกรด บี ก็ เจ็ดหมื่น
ทำเอาผมงงทั้งแก็งเลยครับ
ที่เห็นลดๆกันอยู่เนี้ย เกรดบีหรอป่าวครับ
แล้วถ้าซื้อราคาเต็มจะรู้ได้ไงว่าเป็นเกรดไหน
แล้วทั้งสองเกรดต่างกันยังไง
ผมฝากเพื่อนไปถามญาติมันแล้วล่ะ
ได้คำตอบยังไงจะมาบอกน่ะครับ
หรือใครมีประสบการณ์ยังไงมาบอกกันหน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ chaikul

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: เมษายน 29, 2010, 09:46:13 am »
นั่นนะสิ อยากจะรู้เหมือนกัน
ว่าที่ร้านที่ขายถูกๆนั่นเกรดอะไร

ออฟไลน์ wayu

• *
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2010, 11:12:54 am »
มีข้อสงสัยบางอย่างซึ่งผมก็คิดว่าทุกท่านคง งง เหมือนผม
พอดีญาติเพื่อนทำงานในบริษัทฯทีวียี่ห้อดัง แล้วเค้าซื้อได้ในราคาที่ดีมากๆ ผมเลยจะฝากให้เค้าซื้อให้
ก็ระบุรุ่นที่ต้องการไป รู้ไหมครับเค้าถามผมกลับว่าไง
เค้าถามว่า จะเอาเกรด เอ หรือ เกรด บี ล่ะ
ที่เห็นลดๆกันอยู่เนี้ย เกรดบีหรอป่าวครับ
แล้วถ้าซื้อราคาเต็มจะรู้ได้ไงว่าเป็นเกรดไหน
ผมฝากเพื่อนไปถามญาติมันแล้วล่ะ
หรือใครมีประสบการณ์ยังไงมาบอกกันหน่อยน่ะครับ

หมายถึงยี่ห้อตามกระทู้นี้หรือครับ [ช็อค]

ออฟไลน์ GT2540

• *
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2010, 06:52:20 pm »

หมายถึงยี่ห้อตามกระทู้นี้หรือครับ [ช็อค]
อ้างถึงยี่ห้อมันจะไม่ดีมั้งครับ

ออฟไลน์ mammos2006

• *
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 11:40:29 am »
สมาชิกใหม่LED PHILIPS 40PFL9704H ครับ ชอบภาพที่เป็นธรรมชาติสีสรรสวยงามมิติตื้นลึกดีมาก แต่ติดปัญหาคือยังไม่ทราบวิธีเช็คชั่วโมงการใช้งาน สมาชิกท่านใดทราบกรุณาแจ้งให้เป็นวิทยาทานด้วย ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ katennoi

• *
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 03:32:59 pm »
เป็นอีกคนที่ใช้ Led แต่เป็นรุ่น 40pfl8664H เปลี่ยนจาก lcd มาเล่น led บอกได้เลยว่าคุ้มมากๆ ภาพต่างกันอย่างเห็นได้ชัด
เรื่องชั่วโมงการทำงานสงสัยเหมือนกันค่ะว่าดูตรงไหน เพราะพนักงานเฉพาะของ philip ยังไม่รู้เลยว่าดูตรงไหน
[เศร้า]
สมาชิกใหม่LED PHILIPS 40PFL9704H ครับ ชอบภาพที่เป็นธรรมชาติสีสรรสวยงามมิติตื้นลึกดีมาก แต่ติดปัญหาคือยังไม่ทราบวิธีเช็คชั่วโมงการใช้งาน สมาชิกท่านใดทราบกรุณาแจ้งให้เป็นวิทยาทานด้วย ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ