ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1259119 ครั้ง)

ออฟไลน์ WIT

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 06:51:27 pm »
กำลังจะซื้อ 7409ตัว 47 นิ้วครับ มีวิธี เช็คชั่วโมงการทำงานไหมครับ ขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ aonkungz

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 01:39:32 pm »
ผมได้ไปดูคลิปที่เกี่ยวกับ LCD TV มา ผมว่าน่าสนใจ อยากชวนเพื่อนๆ มาดูกันนะครับ

http://www.buzzidea.tv/watch.php?id=948

[yes]

ออฟไลน์ manowwaan

• *
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 02:56:58 pm »
LED PHILIPS 40PFL9704H ถอยมาแล้วคะ แจ่มมั๊กๆ ภาพธรรมชาติ ให้ความรุ้สึเหมือนจริง แยกสีชัดเจน ขาวดำก้อชัดมาก ดำสนิท แต่ตอนนี้ยังปรับภาพดูทีวีให้พอดีกับจอได้เลย ใครมีวิธีช่วยแนะนำด้วยนะคะ ถอยมาจากร้าน akihabara ซื้อกับ sale ชื่อ สิทธิชัย ให้ข้อมูลจริง พูดจาสุภาพ ใจเย็น ขายไม่แพงคะ สนใจติดต่อเค้าได้เลยนะคะ อานนี้แนะนำคะ

ออฟไลน์ aue

• *
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 05:25:26 pm »
ผมได้LED Phillips pel40" 8664h/12 ภาพสวยดีมากนะครับผมยังใช้ไม่เป็นครับ [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #346 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 12:09:31 am »
คิดว่าฟังชั่นก์น่าจาคล้ายๆ กันนะคะ...ต้องลองกดเล่นๆ ดูคะ เด๋วจาคล่องเอง ตอนนี้ส่วนตัวก้อเริ่มคล่องแล้วหละคะ เปิดทั้งวันเลย ไม่ค่อยร้านเท่านไหร่คะ เปิดติดต่อกันประมาณ 18 ชม.เป็นอย่างน้อยอ่าคะ โอเครเลย ดูอวตารก้อภาพสวยมากคะ เป็นมิติให้้เห็นด้วย ดีจริงๆ คะ

ออฟไลน์ katennoi

• *
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 06:58:52 pm »
มายืนยันว่าสุดยอดอีกคนนึงค่ะ ภาพสุดยอดจิงๆ
ได้มาราคา 40,800 บาท คุ้มมากๆค่ะ
ผมได้LED Phillips pel40" 8664h/12 ภาพสวยดีมากนะครับผมยังใช้ไม่เป็นครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Matrix TriLogy

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 07:53:41 pm »
ราคาและสเป็คของ Philips LED TV ปี 2010 มาแล้วครับ
http://www.lcdtvthailand.com/spec/brand-spec.asp?sele_brand_id=5&type_of_tv=3

รวมถึง Philips LCD TV 2010 รุ่นล่าสุดครับ
http://www.lcdtvthailand.com/spec/brand-spec.asp?sele_brand_id=5

ออฟไลน์ pehkung

• *
สอบถามเรื่อง soundbar หน่อยครับ
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2010, 12:53:50 pm »
พอดีสนใจตัว soundbar HSB4383 อ่ะครับ ดีมั้ยครับจะเอาไปต่อกับ 5609ครับ มีใครพอรู้ช้วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

• *
« ตอบกลับ #350 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 11:07:25 pm »
ขอปรึกษาผู้ใช้ Philips 40PFL9704H คะ

ดิฉันซื้อมาแล้ว เพิ่งมานั่งอ่านรายละเอียดต่างๆ และมีสงสัยหลายจุดเลยคะ มันคาใจ
1. ชื่อรุ่นสินค้าตัวนี้ คือ LCD-TV 40PFL9704H/12 รึป่าวคะ คือในความเข้าใจ LCD เป็นประเภทของทีวี ส่วน LED เป็นชนิดของหลอดฉายภาพ แต่จะไม่ใช้เรียกเป็นชื่อสินค้าใช่รึป่าวคะ
2. ร้านตัวแทนจำหน่ายให้ข้อมูลกับเราว่ารับประกัน 1 ปี แต่ในรับประกันที่ได้มา ปั้มระยะรับประกันถึง ม.ค. 2554 เท่านั้น อันนี้คาใจมากคะ  แต่พยายามหาข้อมุลให้รอบคอบก่อนจะเคลียร้านโดยตรง
3. ตอนซื้อ ซื้อ DVD Ambisound มาด้วยคะ รุ่น  DVD HTS6515 โดยในใบรับประกันระบุระยะรับประกันถึง พ.ย. 2552 อันนี้ก้อคาใจเช่นกันคะ

รบกวนผู้ที่ทราบข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้ ทั้งผู้ใช้โดยตรง หรือเจ้าหน้าที่ของ Philips ช่วยชี้แจ้งด้วยนะคะ
ขอบคุณมากคะ

ออฟไลน์ witoon

• *
« ตอบกลับ #351 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 02:53:31 pm »
มีปัญหา Philips 47" 47PFL7409S กับเรื่องจอภาพ ทำอย่างไรดีครับ เพิ่งถอย Philips 47PFL7409S มีเรื่องสงสัยครับ ดูแผ่น DVD ผ่านเคร่องเล่น BD ภาพค่อยๆสว่างเองแล้วก็ตัดโทนสีมืดลงเอง ลองต่อกับ PLAY ON ดูแบบ HIDEF แล้วก็ยังเป็น กว่าจะดูจบเรื่อง ตัดกระพริบตั้ง 7-8 ครั้ง เอามาถามในนี้ดูครับ ว่ามีใครเจอบ้างครับ แล้วจะแก้ยังไงดี เซ็งมากกกก [ร้องไห้]

ออฟไลน์ supreesster

• *
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 06:14:29 pm »
ถามผู้รู้หน่อยครับ ผมใช้ LCD PHILIPS 32PFL5609s/98 มีปัญหาเรื่องการใช้งานเนื่องจากหน้าจอ สีมันแบ่งครึ่งอ่ะครับ เข้มครึ่งนึงสว่างครึ่งนึง ทางแนวตั้ง ซึ่งผมไม่รู้ว่าจะแก้ไงให้มันเป็นเหมือนเดิมเนื่องจากดูจากคู่มือก็ไม่ได้บอกวิธีการแก้ปัญหาเอาไว้ให้ (คือมันเป็นๆหายๆ) รบกวนผู้รู้ให้ความกระจ่างหน่อยนะครับจะขอบพระคุณอย่างสูง  ลืมบอกไปทีวีมีการต่อกับจานดาวเทียมและเคเบิลทีวีด้วยครับจะเกี่ยวมั้ย ถ้ายังไง mail บอกผมที่ [email protected] ด้วยก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2010, 06:18:41 pm โดย supreesster »

ออฟไลน์ modernm69

• *
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:42:45 pm »
ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ 32" PLF5605 LED TV น่าใช้ไหม จะซื้อภายในอาทิตย์นี้แล้วครับ  

เห็นเซลล์บอกว่า เป็น Direct LED ไม่ใช่ EDGE ซะด้วย เลยสนใจเป็ฯอย่างมาก เพราะราคาไม่ต่างกับ LG ตัวที่ดูมากนัก (28,000)  
มี Wifi และ พอร์ท LAN ในตัว  

แต่ว่าพยายามหา รีวิว ไม่เจอเลยว่ารุ่นนี้เป็นไงบ้างน่าใช้หรือเปล่า ใครพอจะแนะนำได้บ้างไหมครับ เพราะอยากได้มากมาย แต่กลัวมีปัญหา อยากซื้อทีเดียวจบเพราะปกติไม่ได้เปลี่ยน TV กันบ่อยๆอะครับ ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2010, 11:46:39 pm โดย modernm69 »

ออฟไลน์ rittech

• *
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 04:57:03 pm »
ผมเพิ่งถอย 40PFL5605/67 มาใช้ได้เมือคืน  ตอนแรกเป็น 32" แต่ไปเปลี่ยนเพราะเล็กเกินไป โดยรวมดูหนัง  blu-ray ชอบมาก แต่ยังไม่ได้ลองอย่างอื่นครับ
  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nipon_noo

• *
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 04:48:12 pm »
มีใครใช้ LED PHILIPS 40PFL9704H บ้างครับ อยากทราบว่าดีไหม ผมกำลังตัดสินใจที่จะซื้อรุ่นนี้ และขอทราบว่าที่เพื่อนซื้อรุ่นนี้เพราะอะไร อยากใช้เป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจด้วย

ออฟไลน์ phommin

• *
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 03:33:30 pm »
มีใครใช้ LED PHILIPS 40PFL9704H บ้างครับ อยากทราบว่าดีไหม ผมกำลังตัดสินใจที่จะซื้อรุ่นนี้ และขอทราบว่าที่เพื่อนซื้อรุ่นนี้เพราะอะไร อยากใช้เป็นส่วนหนึ่งในการตัดสินใจด้วย

ซื้อเลยครับ รุ่นนี้ภาพคมมาก ภาพดีกว่า sony อีกนะ(ในความคิดผมนะ) ดูบลูเรย์ (bluray phillips BDP-9500) แล้วเจ๋งจริงๆ

ออฟไลน์ alongks

• *
« ตอบกลับ #357 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 06:36:36 pm »

ผมไปที่ homepro แต่สาขานี้ผมซื้อไปหลายอย่าง ที่หลังร้าน(จริงๆ ก็ภายในร้านนะแหละ)เขากระซิบว่า มีตัวโชว์ขายราคาถูก  ถ้าสนใจอยากลองราคาถูกๆ ก็ไปสอบถามดูนะ  ขอบอกว่าถูกจริง  ผมยังอยากลองเลยแต่ติดตรงที่เพิ่งถอย LED ของ LG ไปนี่สิ ราคาแพงกว่า LG 42 นิ้วไม่กี่พันเอง - -

ออฟไลน์ aumme

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:34:57 am »
ขาย Philips 40" 40PFL5605 สินค้าใหม่ มีคุณภาพ ราคาโดนใจ สนใจติดต่อ cat 081-6990075 ka.

ราคา 379xx บาท

สัมผัสความบันเทิงของคุณในรายละเอียดสว่างสดใส
• ทีวี Full HD พร้อม Pixel Plus HD เพื่อรายละเอียดและความคมชัดที่ดีกว่า
• ภาพ LED สว่างสดใส และสิ้นเปลืองพลังงานน้อย
• ประสิทธิภาพ 100Hz Clear LCD, 2 มิลลิวินาที ให้ภาพเคลื่อนไหวที่คมชัดเป็นพิเศษ
• HD Natural Motion
ให้ภาพเคลื่อนไหวที่ราบรื่นพิเศษสำหรับภาพยนตร์ความละเอียดสูงเต็มรูปแบบ

พลังเสียงเต็มอิ่ม ชัดใส
• ระบบเสียง 2.1 ให้เสียงเซอร์ราวด์ 40W (2x10W plus virtual 20W)*
• Incredible Surround ให้พลังเสียงเต็มพลัง

มีการเชื่อมต่อดิจิตอลสมบูรณ์แบบ
• การเชื่อมต่อที่มีประสิทธิภาพดีเยี่ยมด้วยอินพุต HDMI 3 ชุด และ Easylink
• USB สำหรับการเล่นมัลติมีเดียอันยอดเยี่ยม
• อินพุต PC ให้คุณใช้ TV เป็นจอภาพ PC ของคุณได้

ร่วมด้วยช่วยกัน รักษาสิ่งแวดล้อม
• LED ประหยัดพลังงานมากกว่าทีวีจอแบนทั่วไปกว่า 40%
• ไม่มีการสิ้นเปลืองพลังงานเมื่อปิดสวิตช์  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ shaki

• *
« ตอบกลับ #359 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 06:31:12 pm »
ผมใช้ 42pfl7409 แล้วเอาคอมมาต่อเข้ากับจอทีวี แล้วมันตั้งความละเอียดหน้าจอสูงสุดได้แค่ 1360 x 768 ผมใช้สาย VGA นะครับไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2010, 10:32:14 pm โดย shaki »