พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

จัด 5.1 เล็กๆ ไว้ในคอนโด

(1/4) > >>

barthezjame:
สวัสดีทุกท่านครับ

แอบส่องห้องนี้มาสักพัก วันนี้ขอนำมุมสบายๆสำหรับผักผ่อนในคอนโดของผมมาให้ติชมครับ  [โย่ว]

ก่อนที่จะทำห้องนี้ มีแนวคิดว่าจะต้องทำระบบ 5.1 ย่อมๆ เหมาะกับห้องชุดในคอนโดไว้สักหน่อย แรกเริ่มก็เกรงๆว่าจะดังกระทบข้างห้อง แต่พอใช้แล้วก๋ไม่มีปัญหา เพราะมีผนังกั้นหลายชั้นอยู่  [yes]

ในส่วนอุปกรณ์ที่ใช้ได้จัด
TV Sony LED 55" W954A
AMP Yamaha RX-A475
SPEAKER Yamaha P-100 5.1CH
HDPLAYER Kudos HD-108
BDPLAYER Sony
จัดระบบฟลั๊กไฟด้วย Electan
HDMI ยี่ห้ออะไรจำไม่ได้ ช่างจัดมาให้

เชิญชมภาพได้เลยคร้าบ  [รัก]

ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าจะเพิ่มเติมไรดี ท่านใดมีคำแนะนำติชมอย่างไร น้อมรับด้วยความยินดีคร้าบ [เท่ห์]

barber000777:
ห้องสวยครับ [รัก]

ลำโพงหน้าซ้าย ขวา อยู่ใกล้กันมาก  ก้เข้าใจครับพื้นที่จำกัด
ซับวูฟเฟอรื ควรวางพื้น  แต่ถ้าวางพื้นก็เกะกะทางเดินอีก
 [นอน]

delnilor:
 [รัก]

หนึ่ง..bk51:
ห้องสวยครับ แต่รบกวนถามนิดนึงครับว่าวางซับวูฟเวอร์บนชั้นแล้วเสียงเป็นไงบ้างครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม]

barthezjame:

--- อ้างจาก: barber000777 ที่ เมษายน 19, 2014, 09:04:16 am ---ห้องสวยครับ [รัก]

ลำโพงหน้าซ้าย ขวา อยู่ใกล้กันมาก  ก้เข้าใจครับพื้นที่จำกัด
ซับวูฟเฟอรื ควรวางพื้น  แต่ถ้าวางพื้นก็เกะกะทางเดินอีก
 [นอน]

--- End quote ---
ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำครับ พื้นที่จำกัดจริง ตอนแรกเกือบหาที่วางซับไม่ได้ เลยต้องให้ช่างขยับช่องชั้นให้พอดีครับ

--- อ้างจาก: thainavig ที่ เมษายน 19, 2014, 11:10:31 am ---ห้องสวยครับ แต่รบกวนถามนิดนึงครับว่าวางซับวูฟเวอร์บนชั้นแล้วเสียงเป็นไงบ้างครับ [ปลื่ม] [ปลื่ม]

--- End quote ---
เท่าที่ฟังดูปกติครับ เพราะทำชั้นไว้แข็งแรงมั่นคง ตอนแรกกลัวกระพือเหมือนกัน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version