ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น ชุดinbox PHILIPS HOME THEATER 3D-PHL-HTB9550D/98 หน่อยครับสนใจมาก  (อ่าน 3375 ครั้ง)

ออฟไลน์ 3D

• LCD TV member
  • **
สนใจ ชุดโฮม inbox PHILIPS HOME THEATER 3D - PHL-HTB9550D/98 มาก ใครมีประสบการณ์ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ราคา 24,500 บาท
พื้นที่จำกัด ใช้กับ sony 55"954  ครับ เสียดายบริษัทไม่นำอุปกรณ์ไร้สายสำหรับคู่หลังมาขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2014, 10:11:52 pm โดย 3D »

ออฟไลน์ golf8023

• **
เสียงไม่รู้ครับ แต่ถ้าระดับ2หมื่นกว่า ผมไม่เลือกยี่ห้อนี้แน่นอนครับ
ไปดูYamaha Onkyo ดีกว่า (เช่น onkyo ht- s4505 จากกระทู้ติดกัน) 2หมื่นมีทอน งบที่เหลือไปซื้อเครื่องBDแจ่มๆได้อีก

ออฟไลน์ petchyhaw

• Flat TV member
  • *
จากที่ผมเคยใช้ทั่ง 9520 รุ่นแรก passive sub และ 9550 active sub
ผมใช้แล้ว ชอบทั้งคู่ครับ 9520 โดยรวมดีมาก มีเครื่องเล่น 3D ในตัว ไม่ติด cinevia เสียงกลาง แหลม ใส ครบ ซับเบส มีบวมบ้าง ต้องจูนกันดีๆหน่อย หลังจากนั้นก็ดูหนังโอเคเลยครับ
ถัดมาครับ 9550 เป็นรุ่นใหม่ เปลี่ยนเป็น active sub ที่มีกำลังมากกว่า ซับยิงพื้น ลำโพงแซทเทิลไล เหมือนกัน ทั้ง 5 ตัว
9550 มี HDMI in ด้วย 2 ชุด ทำให้ ถ้าอนาคต เครื่องเล่น bluray 3D เสีย ก็สามารถ ใช้ชุดนี้ เป็นชุดโฮมใช้ต่อได้เลย
หลังจากที่ได้ฟังชุด 9550 ก็พบว่า เสียงซับนั้น เค้าทำมาได้ดีมากๆ มากกว่า 9520 ไกลโข เลยครับ ผมว่า โดยส่วนตัวน่าจะดีกว่า in the box ของ Y.. , O., J..&D.. ด้วยซ้ำ
9550 เซทง่าย ห้องไม่ใหญ่มาก เสียงผมว่าดีเลยครับ แต่ข้อเสีย คือ มันอัพระบบไม่ได้ และตัวนี้ ถ้าเสียอาจจะซ่อมลำบากรับ เพราะฟิลิปมีการเปลี่ยนเจ้าของไปแล้ว
ราคา 24,500 พร้อมเครื่องเล่น 3D ที่มีชิพภาพ ระดับเทพ ลำโพงสวยเสียงดีที่มีสายลำโพง และซับครบชุด อนาคตต่อ HDMI In ได้ และอนาคต ไม่อัพระบบ คุ้มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2014, 10:39:32 pm โดย petchyhaw »

ออฟไลน์ buraphaboy

• Flat TV member
  • *
ปัญหาของ Philips ก็คือ ความทนทานครับ

ยอมรับว่า คุณภาพภาพ คุณภาพเสียง เค้าดีมากครับ แต่ก่อนเคยใช้ 963SA เครื่องเล่น DVD SACD เครื่องละ 2.7 หมื่น เรียกว่า เครื่องเล่น CD แท้ๆทำอะไรมันไม่ได้เลย แต่ใช้ได้ปีเดียวหมดประกัน ภาคจ่ายไฟพัง รออะไหล่ 9 เดือน ซ่อมไป 9 พัน ใช้ได้ 6 เดือนพังอีกละ เลยโยนทิ้ง ใช้ Oppo หมื่นกว่าบาท อึด ถึก ทน จะสิบปีละ ยังไม่พังสักที

ออฟไลน์ 3D

• **
ขอบคุณมากครับสำหรับทุกความคิดเห็น ผมสั่งของไปละ เล็กกระทัดรัด เสียงครอบคลุมกว้างขวาง 360 องศา .......เลือกแล้วอนาคตต้องทำใจ  [เปล่า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2014, 09:26:35 am โดย 3D »

ออฟไลน์ 3D

• **
 [เท่ห์] ได้ของมาแล้วครับโดยรวมถือว่าสอบผ่านตัวเครื่องสวยงามงานประกอบโอเค มีสัญลักษ์ Fidelio ด้วย ภาพสวยอ่าน MP3 ภาษาไทยได้แหล่ม(อ่านแผ่นก็อบมึนๆบ้างในบางแผ่น) Easy Link เข้าได้กับ HDMI CEC HDMI ARC เปิดกว้างสำหรับแบรนด์อื่นพอสมควร(ใช้ร่วมกับSony ได้ไม่มีปัญหา)สะดวกในการควบคุมครับ ด้านเสียงหนักแน่นดีแอคทีฟซับทำงานได้หนักแน่นนุ่มนวล ฟังเพลงใช้ได้ ระบบเสียงจากลำโพงลูกเต๋าแพรวพราวดีครับ ดูหนังก็มัน ถ้าวางตำแหน่งลำโพงดีๆ เสียง 360 องศาทำงานได้เต็มที่ครับ โดยส่วนตัวชอบนะ ห้องผม 4*4 เอาอยู่ครับ เคยไปฟังชุด Imbox Onkyo ของเพื่อนราคาหมื่นปลายๆ ผมรู้สึกขาดอะไรไปเยอะ รู้สึกชอบตัวนี้มากกว่า ส่วนเรื่องความทนทานรอวัดดวงละครับอุปกรณิอิเลคทรอนิกส์ทำใจ......แต่ภาวนาว่าอย่าให้เร็วเกินไป 555+ (เหตุผลที่เล่น Inbox งบจำกัด พื้นที่จำกัด และต้องการความสะดวกในการควบคุม) [กระดึบ]