ผู้เขียน หัวข้อ: AVR sherwood ที่ไม่รองรับ 3D หมายความว่าอย่างไร?  (อ่าน 2698 ครั้ง)

ออฟไลน์ pharaoh

• Flat TV member
  • *
AVR sherwood ที่ไม่รองรับ 3D หมายความว่าอย่างไร?
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 01:33:32 pm »
ยกตัวอย่าง AVR Sherwood 6505   
ถ้า ใช้ HD player เล่นไฟล์ 3D full rip ต่อhdmi เข้า avr 6505 แล้วออก tv 
อยากรู้ว่า 1.ภาพมันไม่ออก 3D หรือ ออกแต่เป็น 2D 
             2.เสียงไม่ออกด้วยหรือไม่ หรืออกแค่ dts
            3. ถ้า ภาพไม่ออก 3D ผมต่อ HD Player เข้า Tv   แล้วต่อ จาก [TV หรือ HD player] เข้า Avr เพื่อเอาเสียง  จะได้หรือไม่ครับ?

ปล. ส่วนตัว ดูหนัง 3D บ้างเฉพาะเรื่องดังๆ ผ่านลำโพงคอม  แต่ มีชุดโฮมเก่า ของพ่ออยู่ (แต่ไม่มีavr) ว่าจะหา avr มือสองที่มี hdmi ซักตัวมาลองเล่นดู ครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: AVR sherwood ที่ไม่รองรับ 3D หมายความว่าอย่างไร?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 02:33:07 pm »
6505 มีช่องต่อ hdmi ver 1.3 ซึ่งไม่รองรับ 3d เเต่เล่น ภาพ 2d ได้ครับ รวมทั้งไม่ถอดเสียง hd ครับท่านต่อตรงเข้า tv เเล้วต่อ coaxil หรือ optical เข้า avr ได้ครับ ก็จะเล่นเสียง dts หรือ dolby ได้ครับถ้าชอบ sherwood อาจดูรุ่นใหม่อย่าง r 607 ที่ถอดเสียง hd เเละรองรับ 3 d ได้ครับ

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
Re: AVR sherwood ที่ไม่รองรับ 3D หมายความว่าอย่างไร?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 10:32:02 am »
แต่ถ้าเป็น 3d sbs หรือ 3d ou ที่ไม่ใช่ fullrip สาย hdmi1.3 ก็ดูได้ปกติครับ ปรับกับทีวีเอา แต่ตัว avr ไม่แน่ใจเหมือนกัน ลองทดลองดูครับ