ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการต่อ tv -> ht ครับ  (อ่าน 1811 ครั้ง)

ออฟไลน์ peetinun

• *
Tv มี output คือ hdmi(arc), optical, headphone
Ht มี input av, มี hdmi ครับ แต่คิดว่าไม่รองรับ arc เพราะลองเลือก input แล้วไม่มี arc ครับ

คำถามคือผมสามรถต่อ tv -> ht เสียง 5.1 ได้หรือไม่ครับ
ถ้าได้ต้องทำอย่างไร
ขอบคุณ guru ทุกท่านสำหรับความรู้น่ะครับ
 [ไม่เอา]

ออฟไลน์ minaaom

• Flat TV member
  • *
Re: มือใหม่สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับการต่อ tv -> ht ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 08:51:38 pm »
งั้น ต้องต่อผ่านสาย Optical ครับถึงจะได้ 5.1 ถ้าผ่าน AV ก็ได้แค่ 2.0  [หื่น]