ผู้เขียน หัวข้อ: โฮมเทียเตอร์ที่บ้านเสียครับ Samsung HT BD1250 ส่งซ่อมที่ไหนดีครับ  (อ่าน 1590 ครั้ง)

ออฟไลน์ mumonza041

• *
หมดประกันแล้วครับ

อาการคือเสียงลำโพงคู่หน้า ออกบ้างไม่ออกบ้าง ผมต้องไปขยับสาย Panel ด้านหลัง ได้บ้างไม่ได้บ้าง

คือตอนนี้ไม่แน่ใจว่าอาการเสียมาจากสายหรือเปล่า หรือว่า เป็นที่ Panel เสียบอะครับ

ก็เลยคิดว่าจะลองส่งซ่อม แต่ไม่รู้จะซ่อมที่ไหนดีครับ ระหว่างศูนย์ กับ ตามร้าน

ถ้าตามร้าน มีร้านไหนเจ๋งๆ ในกทม บ้างครับ

ขอบคุณครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
1. ลองนำคู่หลังมาแทนคู่หน้า ถ้าอาการเดิม
2. หาสายไฟฟ้าธรรมดามาต่อทดลองดู ถ้าอาการเดิม... (แต่ปลั๊กลำโพงคงต้องดัดแปลง เพราะหมดประกันแล้วดัดแปลงได้)
3. ถ้าอาการไม่หาย ส่งร้านซ่อมที่ใกล้บ้านที่สุด ให้เค้าประเมินราคาว่าซ่อมแล้วคุ้มไม๊ ถ้าไม่คุ้มเก็บใส่กล่อง
4. ซื้อ AVR รับรองใช้ทน 30-50 ปี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2014, 09:37:36 am โดย bkav »