ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องขนาดห้องดูหนังฟังเพลงหน่อยครับ  (อ่าน 1842 ครั้ง)

ออฟไลน์ onkyo

• Edge LED TV member
คือว่าห้องผมขนาด กว้างเท่ากับยาวเลยครับประมาณ 3.80 ม. (สี่เหลี่ยมจัตุรัส)  ไม่ทราบว่าเหมาะกับการทำห้องดูหนังฟังเพลงไหมครับเพราะทราบจากข้อมูลคร่าวๆมาว่าให้หลีกเลี่ยงห้องที่มีด้านเท่ากัน
ทั้งสี่ด้านแล้วจะมีวิธีแก้ยังไงครับรบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ barber000777

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่องขนาดห้องดูหนังฟังเพลงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 01:45:38 pm »
ไม่เหมาะครับ     แก้ง่ายๆ หาพวกชั้นวางของหรืออื่นๆมาวางเสริม [นอน]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: สอบถามเรื่องขนาดห้องดูหนังฟังเพลงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 02:21:52 pm »
...ทำอย่างไรก็ได้ที่ทำให้อีกด้านหนึ่ง เป็น 3 เมตร เช่น ตึฝาห้อง ทำผนังบานเลื่อน เคาเตอร์วาง ทำชั้นหนังสือ ทำตู้ติดผนัง ฯลฯ