ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล เพื่อนพ้อง พี่น้องที่ใช้ Onkyo HT-S4505 เข้ามาแชร์ประสบการณ์ มาคุยกันครับ  (อ่าน 12041 ครั้ง)

ออฟไลน์ Korn_7

• Flat TV member
  • *
 [เขย่า] [เขย่า] ดูหนังกันเพลินเลย มาเล่าประสบการณ์กันหน่อย ผมใช้คอมพ์ต่อกับ 4505 เล่นหนัง Black Halk Down ผ่านระบบ true HD อยากบอกว่าเสียงเฟี้ยงฝ้าวของกระสุน และระเบิดที่ได้ ทำให้ผมเพลินไปกับหนังจริงๆครับ นี่รอเดือน 6 ว่าจะถอย a1 ซักคู่ใครรู้ช่วยตอบทีครับมันขับไหวไหม ดูยังไงว่าไหวไม่ไหว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง..bk51

• Edge LED TV member
[เขย่า] [เขย่า] ดูหนังกันเพลินเลย มาเล่าประสบการณ์กันหน่อย ผมใช้คอมพ์ต่อกับ 4505 เล่นหนัง Black Halk Down ผ่านระบบ true HD อยากบอกว่าเสียงเฟี้ยงฝ้าวของกระสุน และระเบิดที่ได้ ทำให้ผมเพลินไปกับหนังจริงๆครับ นี่รอเดือน 6 ว่าจะถอย a1 ซักคู่ใครรู้ช่วยตอบทีครับมันขับไหวไหม ดูยังไงว่าไหวไม่ไหว ขอบคุณครับ
ถ้าจะเปลี่ยนเฉพาะคู่หน้าอย่างเดียวก็มันจะไม่บาล้านซ์กันสิครับ ผมเคยลองฟังของเพื่อนมาเปลี่ยนคู่หน้าอย่างเดียวฟังแล้วดูหนังไม่สนุกเลยครับ แต่ฟังเพลงนี่ได้เลยครับเพราะว่าเสียงจากเซ็นเตอร์มันดังสู้ไม่ได้ เข้าใจครับว่าเร่งเสียงเซ็นเตอร์เพิ่มขึ้นได้แต่เสียงมันก็ไม่ใหญ่เท่าลำโพงดอกใหญ่หรอกครับ ผมแนะนำให้เปลี่ยนเซ็นเตอร์ด้วยครับจะได้ไปด้วยกันได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 11:06:24 pm โดย thainavig »

ออฟไลน์ MAHKHAN

• *
ผมมีลำโพง center ของ soken อยุ่ ตัวใหญ่ประมาณเกือบ 2 ฟุตเห็นจะได้ไม่รู้รุ่นไหน เอามาใช้แทน center ตัวเก่าของ s4505 ผมว่าเสียงดีกว่าเดิมเยอะเลย

ถ้ามีงบ อยากจัด Sub แบบดูหนังตูมๆ มันส์ๆ ก่อนครับ ใจนึงก็อยากได้คู่หน้า A3 นะ เห็นว่า ฟังเพลงเพราะ จริงหรือเปล่าครับ s4505 ขับ A3 ได้สบายๆหรือเปล่า

ครับ ผู้รู้ ผู้ใช้จริง ตอบหน่อยคร๊าบ

ออฟไลน์ petch-one

• LCD TV member
  • **
ถามต่อครับ ลำโพงที่จะเอามาต่อช่อง frontB ต้องเป็นลำโพง 2.0 หรือป่าวครับ จะต่อเป็น 2.1 ได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ petch-one

• **
หรือว่ามันใช้ sub ตัวเดิม ขับเป็น 2.1 ครับ

ออฟไลน์ MAHKHAN

• *
ผมไม่ได้ต่อชุด B ครับ เลยไม่ทราบว่ามันจะขับ Sub ด้วยหรือเปล่า แต่ผมว่าลองต่อ 2.0 ดูครับ ทำได้เลยนี่ครับ

แล้วก็ กด Remote ใช้ชุด B ดูครับ เปิด Subไว้ด้วย ถ้ามีสัญญานไปถึง ก็เล่น 2.1 หละครับ  [กระโดด]

ออฟไลน์ daii

• *
ทำไมตังเครื่องมันร้อนจัง ขนาดอยู่ในห้องแอร์นะ  น่าจะติดพัดลมมาด้วย [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...ลงทุน 250 บาท ซื้อพัดลมใบพัดเดี่ยวขนาดใหญ่ 1 ใบพัด(OKER) วางไว้บนเครื่องที่มีช่องระบายอากาศ เสียบ USB ด้านหลัง AVR ดูดอากาศร้อนออก เท่านี้เครื่องก็เย็นเจี๊ยบแล้ว เมื่เปิด AVR - ON พัดลมทำงาน ยาม standby พัดลมหยุดหมุนครับ

ออฟไลน์ cargo itmt

• Edge LED TV member
ของผมย้ายบ้านมาสี่เดือนละ ยังไม่ได้จัดเลย ปล่อยให้นอนอยู่ในกล่องไปพลางๆก่อน [เหม่อ]

ออฟไลน์ Prawitvet16

• *
ใช้ชุดนี้อยู่เหมือนกัน ดูหนังตูมตามดี แต่ฟังเพลงเสียงไม่ถึงเท่าไหร่ เมื่อวานผมถอย A3 มา เสียงดีขึ้นเยอะเลย แต่ไม่มั่นใจว่าขับได้เต็มที่รึเปล่า พี่คนขายบอกว่าขับได้สบาย แต่บางคนก็บอกว่าขับไม่หมด รบกวนผู้เชี่ยวชาญไขข้อของใจด้วยครับ

ออฟไลน์ แมวหลงทาง

• **
ใช้ A3 เหมือนกัน ตัวยอดฮิต เสียงดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ

อย่าลืมเปลี่ยนสายลำโพงด้วย เซ็ทผมใช้ตามนี้ครับ

เส้นภาพใช้ AQ Chocolate

สายลำโพงเซอราวกับคู่หน้าใช้ NAPLES I

พอใจกับเสียงที่ได้มาพอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2014, 10:28:11 am โดย แมวหลงทาง »