พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่องเครื่องเสียงและ Home Theater

รวมพี่น้องพ้องพี่ ที่ไช้ ONKYO ครับ

<< < (2/240) > >>

heng_man:
ตอบข้างบนครับ เสียงจะออกคนละแนวครับ ก็เหมือนเป็ดครับ เป็นทุกอย่างแต่ไม่เก่งสักอย่าง (เกี่ยวกันไหมเนี้ยะ) เพราะฉะนั้น เราต้องซื้อแบบแยกชิ้น ดีที่สุด (แต่ไม่ดีต่อกระเป๋าตังค์เรานะ กว่าจะครบทุกอย่าง โอ้ว (เอาประสบการณ์ชีวิตมาตีแผ่) อิอิ [ไม่พูด]

zerocenter:
 [เท่ห์]    อีกชุดครับ น่าสนใจ AVR 506 กับ ลำโพง 4007 และซับ 204

zerocenter:
 [เท่ห์]  โทษทีนะ ลำโพง 4700ครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ

sang:

--- อ้างจาก: lastblu ที่ สิงหาคม 07, 2009, 04:37:43 pm ---อยากได้ ยี่ห้อ Onkyo นะคับ พอดีเห็นมีแต่คนพูดถึง ยี่ห้อเนี่ย

ผมเองไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียง จริงๆไม่มีเลย

แต่อยากจะได้ Home Theater นะคับ อย่างรุ่น S5205 แบบ เนี่ย มันมี AVR อยู่แล้วใช่ป่าวคับ

คือใจจริง อยากได้ HT ที่มัน เป็น 7.1 และ ให้ Support

กับ 42LH50 , Wii , Xbox360 และ HTPC ที่จะเอามาใช้ใน Hidef นะครับ

มีตัวไหนแนะนำไหมครับ แต่ราคาอย่าแรงมากนะคับ และ ทำไม คนชอบไปซื้อ AVR มาเดี่ยวๆ แล้ว ซื้อ ลำโพง เพิ่มเหรอครับ

รบกวนตอบทีแล้วกันนะครับ สาวก Onkyo ตอบในกระทู้ หรือ PM ก็ได้คับ  [แทง]

--- End quote ---

ขออนุญาติตอบนะครับ มีคำถามอะไรสอบถามได้โทรถามก็ได้ครับ ถ้าเป็นออนเกียวที่ร้านมีราคาพิเศษด้วย

5205 มีavrและลำโพง5.1ครับ ถ้าHT 7.1 ht-s9100ราคา3หมื่นกว่า แต่จะมีรุ่นใหม่ht-s6200  จะออกเป็นรุ่นใหม่ราคาจะถูกกว่านี้ครับ

lastblu:
ขอบคุณ ทางร้าน Sangchai นะคับ ที่เข้ามาตอบให้

ไงผมก็คง ซื้อกับที่ ร้าน Sangchai เพราะบริการดีมากๆเลยคับ

2 - 3 เดือนที่ผ่านมา ผมก็พึ่ง หมดไปกับทางร้าน 3 หมื่นกว่า เพราะ 42LH50 คับ

ไงก็ขอให้ขายดีๆนะคับ

ถ้าจัวใหม่มาแล้วได้ราคา รบกวนบอกหน่อยก็ดีนะคับ แต่ถ้า 3หมื่นกว่า คงไม่ไหวนะคับ
ถ้า 2 กลางๆพอสู้คับ เพื่อ 7.1

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version