ผู้เขียน หัวข้อ: App youtube ที่มีมาให้ตั้งแต่ตอนซื้อมาหายไปค่ะ Sony bravia รุ่น KDL-32HX750  (อ่าน 3454 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hwankub

• *
รบกวนช่วยหน่อยค่ะติดต่อไปทางsony ได้คำตอบแค่reset ใหม่แต่ก็ไม่หายอยู่ดี

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ของผมยังใช้ได้อยู่ครับ HX750 เหมือนกัน บางทีWi-Fiหลุดมันก็หาย(ในกรณีเชื่อมต่อด้วยWi-Fi)
ต้องตั้งค่าการเชื่อมต่อใหม่ตั้งแต่ต้น และทำการรีเฟรชข้อมูลการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทใหม่ด้วยครับ
(อาจจะยากสักหน่อย มันชอบขึ้นว่าหมดเวลา ให้เว้นสักครึ่งชั่วโมงแล้วลองรีเฟรชใหม่ ถ้ายังไม่ได้ ก็ต้องขยันหมั่นทำครับ)
ลองทำดูครับ ได้ผลอย่างไรช่วยมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ