ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ Projector รุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 55238 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: แนะนำ Projector รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 06:42:42 pm »

ออฟไลน์ javabean

Re: แนะนำ Projector รุ่นไหนดีครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 10:54:36 am »
Espon เป็นยี่ห้อที่ Service ใช้ได้มีอะไหล่..ตลอด เจ้าเดียว Acer แหล่
ถ้าตัว SVGA แนะนำตัวนี้แต่รุ่นแพง..ลองดูราคาจะ 2-3 หมื่น เพราะมันแพงที่หลอด contrast จะคมมาก..
เรื่องดูงานที่เราเอาไปใช้...น่ะคับเพราะบ้างงานเวลา Present พวก กราฟหรือพวก Report ผมว่าเน้น contrast ดีไว้ดีกว่า
เพราะในห้องประชุมบ้างที่ผู้บริหารนั่งไกล...ถ้ามีงบ...แต่ดูที่รับประกันหลอดกับอายุการใช้งานสำคัญมากคับ
รุ่นเล็ก แนะนำ > Epson Projector EB-S04 SVGA 3000 ANSI

แนะนำตัวนี้ >  Acer โปรเจคเตอร์ รุ่น K137i -สีขาว
สเปคได้ภาพคมคับ ของ Acer ความสว่าง (ANSI Lumens) 700  ความละเอียด 1280x800(WXGA)
ค่า Contrast เท่ากับ 10,000:1
กับ  > Acer Projector รุ่น X113PH , 3000Lumens SVGA - Black 
ตัวนี้ความสว่างจะน้อยกว่าแต่ราคาจะเบากว่า.... ลองดูงบประมาณ กับการใช้งาน
กับยี่ห้อ I-Smart แบรนด์นี้ จุดแข็งคือเป็น Wifi Andriod ได้แต่ความสว่างกับหลอดอาจจะสู้ของ Acer ไม่ได้ เป็นข้อมูลสำหรับการตัดสินใจ
ISMART หลอด LED 3D FULL HD Smart Projector WXGA Android Wifi รุ่น VRD808P - Black 

ออฟไลน์ javabean

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 10:57:50 am »
เพิ่งเริ่มสนใจ Projector ครับ อยากได้รุ่นดีๆ พร้อมทั้ง 3D พอมีรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับ
ตอนนี้กำลังสนใจ BenQ 1070/80 นอกจาก 2 รุ่นนี้มีตัวอื่นแนะนำมั้ยครับ

ผมมีงบอยู่ประมาณ 4 หมื่น +/- ได้นิดหน่อย อ้อแล้วถ้าอยากดูตัวเป็นๆของ BenQ มีที่ไหน
เปิดให้ลองบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Espon เป็นยี่ห้อที่ Service ใช้ได้มีอะไหล่..ตลอด เจ้าเดียว Acer
ถ้าตัว SVGA แนะนำตัวนี้แต่รุ่นแพง..ลองดูราคาจะ 2-3 หมื่น เพราะมันแพงที่หลอด contrast จะคมมาก..
เรื่องดูงานที่เราเอาไปใช้...น่ะคับเพราะบ้างงานเวลา Present พวก กราฟหรือพวก Report ผมว่าเน้น contrast ดีไว้ดีกว่า
เพราะในห้องประชุมบ้างที่ผู้บริหารนั่งไกล...ถ้ามีงบ...แต่ดูที่รับประกันหลอดกับอายุการใช้งานสำคัญมากคับ
รุ่นเล็ก แนะนำ > Epson Projector EB-S04 SVGA 3000 ANSI

แนะนำตัวนี้ >  Acer โปรเจคเตอร์ รุ่น K137i -สีขาว
สเปคได้ภาพคมคับ ของ Acer ความสว่าง (ANSI Lumens) 700  ความละเอียด 1280x800(WXGA)
ค่า Contrast เท่ากับ 10,000:1
กับ  > Acer Projector รุ่น X113PH , 3000Lumens SVGA - Black 
ตัวนี้ความสว่างจะน้อยกว่าแต่ราคาจะเบากว่า.... ลองดูงบประมาณ กับการใช้งาน
กับยี่ห้อ I-Smart แบรนด์นี้ จุดแข็งคือเป็น Wifi Andriod ได้แต่ความสว่างกับหลอดอาจจะสู้ของ Acer ไม่ได้ เป็นข้อมูลสำหรับการตัดสินใจ
ISMART หลอด LED 3D FULL HD Smart Projector WXGA Android Wifi รุ่น VRD808P - Black 

ออฟไลน์ imf39

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2018, 03:01:17 pm »
ตามรายละเอียดด้วยคน ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

รู้เท่าทันมะเร็งเต้านม  ตำนานลุ่มแม่น้ำโขง