หน้า: 1 [2]

ช่วยเลือกระหว่าง Popcorn Hour A410  กับ CEN.GRAND 5i-360 หน่อยครับ

• mr. tu
  • *
  • ดูรายละเอียด อีเมล์

อ้าวไม่มีhdmiพึ่งสังเกตดูต้องกลับไปดู ทีวีที่บ้านแล้วว่ามีสัญญาณตัวอื่นปล่าวไม่ได้สังเกตดู
  • ืnachapop
  • Edge LED TV member

อ้าวไม่มีhdmiพึ่งสังเกตดูต้องกลับไปดู ทีวีที่บ้านแล้วว่ามีสัญญาณตัวอื่นปล่าวไม่ได้สังเกตดู

คือผมหมายถึง  HDMI INPUT ครับท่าน       ส่วน HDMI ที่ต่อสัญญาณภาพจาก HD PLAYER เข้าทีวี ก็มีปกติ อยู่แล้วครัย ท่าน   ปลื้ม
  • wat12
  • Full LED TV member
  • งบลับมีน้อย อยากสอยของดี หาทั่วปัฐพี มิมีพบเจอ จึงเผลอโมฯแหลก

คือผมหมายถึง  HDMI INPUT ครับท่าน       ส่วน HDMI ที่ต่อสัญญาณภาพจาก HD PLAYER เข้าทีวี ก็มีปกติ อยู่แล้วครัย ท่าน   ปลื้ม

รอดูอยู่เช่นกันครับทั่น  ว่า ยี่ห้อไหน จะออกมาก่อน..........แต่ส่วนตัวแอบหวังว่า  Brandที่ใช้ชิบภาพค่าย Marvel น่าจะออกฟังก์ชั่นนี้มา(เพราะอ็อปโป้เค้าก็มีให้อยู่) ปลื้ม
  • bomman191
  • Flat TV member
  • *

CEN.GRAND 5i-360 เริ่มอยากได้แล้ว กระโดด กระโดด
  • takuro
  • LCD TV member
  • **

น่าสนเหมือนกันครับ ผมก็กำลังลังเลว่า จะประกอบ HTPC ใหม่หรือลอง Popcorn Hour A410  กับ CEN.GRAND 5i-360 อยู่เหมือนกัน

ติดตรงว่าบางทีพวก HD Player พวกซับฝัง หนังบางเรื่อง มักจะไม่ขี้น ต้องแยกซับออกมาจากไฟล์ จึงจะสามารถอ่านได้ แล้วก็บางทีจะเลื่อนไปข้างหน้า

ต้องเลือนทีละนิดๆ แต่สะดวกตรงที่ ไม่ต้องเสียเวลาเปิดคอมนั่นเอง  ร้องไห้
  • Jack Ryan
  • *

พยายาม หา can grand 360 มาลองแต่หาไม่ได้ใครเจอที่ไหนชว่ยบอกด้วยครับ
  • wat12
  • งบลับมีน้อย อยากสอยของดี หาทั่วปัฐพี มิมีพบเจอ จึงเผลอโมฯแหลก

น่าสนเหมือนกันครับ ผมก็กำลังลังเลว่า จะประกอบ HTPC ใหม่หรือลอง Popcorn Hour A410  กับ CEN.GRAND 5i-360 อยู่เหมือนกัน

ติดตรงว่าบางทีพวก HD Player พวกซับฝัง หนังบางเรื่อง มักจะไม่ขี้น ต้องแยกซับออกมาจากไฟล์ จึงจะสามารถอ่านได้ แล้วก็บางทีจะเลื่อนไปข้างหน้า

ต้องเลือนทีละนิดๆ แต่สะดวกตรงที่ ไม่ต้องเสียเวลาเปิดคอมนั่นเอง  ร้องไห้

ปี 2008 - 2010 เคยสั่งประกอบคอมพ์ดูหนัง  หมดงบไป เกือบ 50kสำหรับตัวแรก  และ 30k สำหรับตัวที่สอง
หลังจากนั้นมา  หวดแต่ HD Player ตัวท็อปๆ (ที่มี ​TrueHD Audio Analog out 5.1,7.1)  ชีวิตสบายขึ้นเยอะเลย

หลังจากลองๆๆ  ที่เลือกมาเป็นเจ้าของใช้งานคือต่อไปนี้
สีน้ำเงินคือตัวที่ยังมีใช้อยู่  (ตัวอื่นแจกจ่ายพี่น้องไปแล้ว)
Dune Base 3.0,Prime 3.0 ,MAX , Base 3D
Dune 303D ,TV102DVB-T2

Egreat R6S, R6S Pro
Kaiboer K830i
Cengrand 5i-AD
  • mr. tu
  • *

CEN.GRAND 5i-360 เริ่มอยากได้แล้ว กระโดด กระโดด
ที่ไหนที่ราคาถูก บริการดี  ชี้เบาะแสด้วยครับ
  • aotto97
  • *

ที่ไหนที่ราคาถูก บริการดี  ชี้เบาะแสด้วยครับ

ผมซื้อจากชัยนาทไฮเดฟครับราคาถูกกว่าป้าย ไม่รู้ว่าหมดยังลองseachดูครับ
  • jkhantee
  • OLED TV member

ผมซื้อจากชัยนาทไฮเดฟครับราคาถูกกว่าป้าย ไม่รู้ว่าหมดยังลองseachดูครับ

ที่ผมไม่มีขายแล้วครับ ลองถามไปที่ digilife โดยตรงเลยจะดีที่สุดครับเพราะไม่รู้ว่ายังนำเข้ามาขายอยู่หรือเปล่า สำหรับผมตอนนี้ผมจะเลือกใช้ Popcorn A410 ครับ เพราะใช้งานง่ายกว่า สะดวกกว่า คิดว่าน่าจะจุกจิกน้อยกว่า แต่ยังไม่ได้เอามาลอง เพราะตอนนี้กลับชอบ Realtek+สาย HDMI ดีๆ ก็ให้ภาพที่แฮปปี้แล้วครับ ประหยัดเงินแถมใช้งานง่ายอ่านไฟล์ซับและเสียงได้ดี  Smiley
  • suvej
  • Official Sponsor
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

Digilifegadget ที่สาขาพันทิพประตูน้ำยังมีอยู่ครับ
  • phong_ch
  • *

ไม่มีแล้วครับหมดแล้วที่digilifegadgพันทิพประตูน้ำ ถ้ามีอีกเมื่อไรรบกวนคุณ suvej แจ้งทีครับ อยากได้มาลองดู
  • suvej
  • Official Sponsor
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์

ไม่มีแล้วครับหมดแล้วที่digilifegadgพันทิพประตูน้ำ ถ้ามีอีกเมื่อไรรบกวนคุณ suvej แจ้งทีครับ อยากได้มาลองดู
วันนี้มี 5i-380 มาแทนครับ
http://www.digilifegadget.com/1446383/cengrand-5i-380
  • tum_mai_gu
  • *

5i-360 กะ 5i-380 นี่มีอะไรต่างกันบ้างหรอคับ (ดีขึ้นยังไง)
  • bomman191
  • *

ร้องไห้ได้360มาแล้ววันที่25-5-2557 ครับ
แต่เครื่องค้างเล่นๆอยู่ก็ค้างเฉยๆเลยกดเปิดปิดก็ไม่ติด เอาให้ที่ร้านดูเขาก็ให้เอาเครื่องทิ้งไว้ให้ช่างดู
ผมเลยยังสงสัยว่าทำใมเขาไม่เปลื่ยนเครื่องใหม่ให้ผม
วันนี้ผมลองโทรไปถามว่าเครื่องเป็นอย่างไรบ้าง ทางร้าเขาบอกว่าช่างไปต่างจังหวัดต้องรอดูวันจันทร์
ผมเลยถามว่าผมจะเปลื่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้เหรอ ทางร้านเข้าบอกว่าเลยเวลามาแล้ว ผมเลยสงสัยแค่10วันเอง
ทำไม่เขาไม่เปลื่ยนให้ผม ผมไม่เข้าใจเลยครับ หรือว่าเขาไม่มีเครื่อง
  • jkhantee
  • OLED TV member

ร้องไห้ได้360มาแล้ววันที่25-5-2557 ครับ
แต่เครื่องค้างเล่นๆอยู่ก็ค้างเฉยๆเลยกดเปิดปิดก็ไม่ติด เอาให้ที่ร้านดูเขาก็ให้เอาเครื่องทิ้งไว้ให้ช่างดู
ผมเลยยังสงสัยว่าทำใมเขาไม่เปลื่ยนเครื่องใหม่ให้ผม
วันนี้ผมลองโทรไปถามว่าเครื่องเป็นอย่างไรบ้าง ทางร้าเขาบอกว่าช่างไปต่างจังหวัดต้องรอดูวันจันทร์
ผมเลยถามว่าผมจะเปลื่ยนเครื่องใหม่ไม่ได้เหรอ ทางร้านเข้าบอกว่าเลยเวลามาแล้ว ผมเลยสงสัยแค่10วันเอง
ทำไม่เขาไม่เปลื่ยนให้ผม ผมไม่เข้าใจเลยครับ หรือว่าเขาไม่มีเครื่อง

ต้องดูในใบรับประกันที่มีครับว่าเขาเขียนว่าเปลี่ยนเครื่องใหม่ภายในกี่วันครับผม ผมเดาว่า 7 วันครับ  Smiley
หน้า: 1 [2]