ผู้เขียน หัวข้อ: ฟังเสียงจากลำโพง และหูฟังพร้อมกัน ได้ไหม  (อ่าน 1742 ครั้ง)

ออฟไลน์ wittaya73

• Flat TV member
  • *
อยากทราบว่า ทีวีสมัยนี้สามารถทำให้เสียงออกจากลำโพงทีวี และหูฟังพร้อมกันได้ไหมครับ
คุณพ่อหูไม่ค่อยดี เวลาดูทีวีจะต้องเปิดเสียงดังๆ ซึ่งบางทีเรารู้สึกว่าดังมาก อยากหาวิธีแก้ไขครับ

ออฟไลน์ wittaya73

• Flat TV member
  • *
Re: ฟังเสียงจากลำโพง และหูฟังพร้อมกัน ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 04:05:19 pm »
ตกลง ทำไม่ได้ ใช่ไหมครับ?

ออฟไลน์ zero2

• Edge LED TV member
Re: ฟังเสียงจากลำโพง และหูฟังพร้อมกัน ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 10:07:42 pm »
หลังทีวีมีแจ็ค audio out แบบ 3.5m รึเปล่าครับ
(ถ้ามี) ให้ซื้อตัวแยก 3.5m  1ออก2 ตามรูป

แบบนี้

หรือแบบนี้

ด้านหนึ่งต่อเข้าหูฟัง ส่วนอีกด้านหาลำโพงมาต่อ

ปล. วิธีบ้านๆที่สุดแล้ว [กระดึบ]

ออฟไลน์ KVYoung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 05:45:21 pm »
ท่านzero2ครับ ตัวต่อที่ท่านแนะนำมา เสียงมันจะออกแยก เป็นโมโนซ้ายขวานะครับ
ถ้าใส่หูฟังผิดข้าง ก็จะกลายเป็นเสียงต่างประเทศ สำหรับบางช่อง นะครับ

ออฟไลน์ zero2

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 08:45:28 pm »
ท่านzero2ครับ ตัวต่อที่ท่านแนะนำมา เสียงมันจะออกแยก เป็นโมโนซ้ายขวานะครับ
ถ้าใส่หูฟังผิดข้าง ก็จะกลายเป็นเสียงต่างประเทศ สำหรับบางช่อง นะครับ

อ้าวเหรอครับ ผมเห็นเพื่อนมันใช้งานอยู่ นึกว่าแยกสเตอริโอ