ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องต่อ avr yamaha กับ integrated amp  (อ่าน 1866 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanakarnky

• Flat TV member
  • *
สอบถามเรื่องต่อ avr yamaha กับ integrated amp
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 11:06:45 am »
ผมมี integrated amp NAD c316bee กับ yamaha rx-475 ลำโพงคู่หน้าคู่เดียว
ที่ต้องการคือ ต่อ HDMI จาก Notebook ไปยัง AVR แต่ผมอยากใช้ NAD เป็นตัวขับลำโพงคู่หน้า
ถ้างั้นผมใช้ ช่อง analog out แดงขาว ของ AVR ไปยัง NAD ส่งไปลำโพงคู่หน้า แล้วพวก Certer กับเซอราว ต่อจาก avr โดยตรง
ทำแบบนี้จะได้ไหมครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ golf.lek

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่องต่อ avr yamaha กับ integrated amp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 03:31:19 pm »
ผมมี integrated amp NAD c316bee กับ yamaha rx-475 ลำโพงคู่หน้าคู่เดียว
ที่ต้องการคือ ต่อ HDMI จาก Notebook ไปยัง AVR แต่ผมอยากใช้ NAD เป็นตัวขับลำโพงคู่หน้า
ถ้างั้นผมใช้ ช่อง analog out แดงขาว ของ AVR ไปยัง NAD ส่งไปลำโพงคู่หน้า แล้วพวก Certer กับเซอราว ต่อจาก avr โดยตรง
ทำแบบนี้จะได้ไหมครับ  [ร้องไห้]

ไม่ได้ครับYamaha rx-475ไม่มีภาคปรีเอาท์ครับและNAD c316beeก็ไม่มีBypassครับ