ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเครื่องเล่น Blu-ray หน่อยครับ  (อ่าน 3275 ครั้ง)

ออฟไลน์ mostsuda

• Flat TV member
  • *
แนะนำเครื่องเล่น Blu-ray หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 11:07:27 pm »
พอดีที่บ้านใช้เครื่องเล่น Blu-ray ของ LG อยู่ แต่จำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร ซื้อมาเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนเล่นแผ่นหนัง 3D ภาพออกมาดีมากครับ แต่พอเล่นหนัง 2D ภาพแย่มากครับ ถ้าเป็นหนังภาพนี่เป็นคลื่นเลยครับ (เห็นเค้าเรียกกันว่า Ghost) ถ้าเป็นอนิเมถ้าเวลาเคลื่อนไหวภาพก็ซ้อนกัน แถมเสียงก็เร็วกว่าภาพ ต้องไปปรับ HD AV Sync เอาเอง เลยกำลังสนใจจะซื้อเครื่องเล่น Blu-ray ใหม่ มีรุ่นไหนยี่ห้อไหนแนะนำมั่งครับ อยากได้แบบเน้นดูพวกไฟล์ MKV แบบ HDPlayer อ่ะครับ แต่ไม่อยากเสียตังค์ซื้อ HDPlayer อีกต่อ

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
Re: แนะนำเครื่องเล่น Blu-ray หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 02:45:19 pm »
ถ้าเน้นเล่นไฟล์

แนะนำ ซื้อ HD player จะตรงต่อความต้องการ และตอบโจทย์ของท่านได้มากกว่าน่ะครับ

เพราะถ้าซื้อ Bd Player ไป แต่เสียบ HDD เล่น File  ก็อาจมีปัญหาต่อไฟล์หนังบางเรื่อง หรือมีปัญหากับการอ่าน sub บางประเภท เป็นต้น

ทำให้เกิดปัญหาตามมา ไม่รู้จบ    อาจทำให้หมดสนุก ไม่มีความสุขกับการดูหนังไปเลยก็ได้ครับ