ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ๆ Application ของ TV หายไป เหลืออยู่แค่ 2-3 Appค่ะ  (อ่าน 1865 ครั้ง)

ออฟไลน์ arareh

• *
เพิ่งซื้อทีวี sony รุ่น 40W600 มาค่ะ เริ่มใช้งาน net มันบอกให้เรา download new version เราก้อ download ค่ะ แล้วลองเริ่มใช้งาน พอเลือก application ทั้งหมด มันก้อมีให้เราเห็นเยอะแยะเลยค่ะ แต่พอวันนี้ เราเปิดใช้งานใหม่ กลับมี APPLICATION ให้เราอยู่แค่ 4 อัน คือapplication ที่ไว้ zink กับมือถือ หรือให้เราจัดการรูปภาพ

คือไม่แน่ใจว่าเรากดปุ่มอะไรผิดหรือป่าว แต่ก้อได้ลองเลือก application ทั้งหมด ก้อยังไม่มีค่ะ

รบกวนแนะนำด้วยค่ะ ว่าต้องทำอย่างไร

แล้วเวลาเราใช้งาน youtube ผ่าน web browser ที่เรา add ไว้ตั้งแต่แรก ก้อใช้งานไม่ได้เลย มันแจ้งว่า หน้านี้ต้องใช้หน่วยความจำเยอะ แล้วมันก้อปิดไปค่ะ