ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบถามเกี่ยวกับทีวี sony 32นิ้วครับ มือใหม่สมาชิกใหม่ด้วยครบผม  (อ่าน 1735 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomjungza

• *
sony รุ่น KDL-32W674A ดีไหมครับบอกข้อดีละก็ข้อเสียหน่อยครับ ถ้าตัวนี้ ยังไม่ได้ ผม มี งบ14000 ช่วยแนะนำตัวที่ดีหน่อบครับคือส่วนใหญ่จะเอาเล่นเกมอะครับ
แต่จะดูหนังด้วยอยากได้รุ่นที่อ่านไฟล์ MKV ได้กับเปิดซับได้อะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบผมนะครับ มือใหม่จริง เครื่องแรกด้วย55 [เท่ห์]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
sony รุ่น KDL-32W674A ดีไหมครับบอกข้อดีละก็ข้อเสียหน่อยครับ ถ้าตัวนี้ ยังไม่ได้ ผม มี งบ14000 ช่วยแนะนำตัวที่ดีหน่อบครับคือส่วนใหญ่จะเอาเล่นเกมอะครับ
แต่จะดูหนังด้วยอยากได้รุ่นที่อ่านไฟล์ MKV ได้กับเปิดซับได้อะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบผมนะครับ มือใหม่จริง เครื่องแรกด้วย55 [เท่ห์]
w674a เหมาะกับการเล่นเกมส์ดีที่สุดครับ ข้อเสียคือไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ ภาพดูไม่ลื่นไหล และการอ่านไฟล์ของ sony ทำได้ไม่ดี

• *
แล้วพอจะแนะนำรุ่นที่รับไฟล์ MKV ได้ดีไหมครับคือ ผมยัง 50% ดูหนังอีก 50%เล่นเกมแต่แน่นไปดูหนังสะมากกว่าอะครับ

แล้วพอจะแนะนำรุ่นที่รับไฟล์ MKV ได้ดีไหมครับคือ ผมยัง 50% ดูหนังอีก 50%เล่นเกมแต่แน่นไปดูหนังสะมากกว่าอะครับ
ถ้าเน้นดูหนังทาง usb ทีวี คงต้องไป samsung ครับ เค้าทำเรื่องนี้ได้ดีที่สุด
ลองดู ss 32f6400dk ไม่แน่ใจว่ามีของมั้ย ได้ 3d smart tv ด้วย
ss 32h6400 รุ่นใหม่
อาจเกินงบเล็กน้อย หรืออยู่ในงบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2014, 09:16:54 pm โดย sirota »

• *
ขอบคุณครับผม samsung เรื่องทีวีไวใจไดด้ใช่ไหมครับอยู่ในระดับไหนหรือครับสำหรับถ้าพอใช้ ก็น่าจะเลือกตัวที่บอกอะครับ

ขอบคุณครับผม samsung เรื่องทีวีไวใจไดด้ใช่ไหมครับอยู่ในระดับไหนหรือครับสำหรับถ้าพอใช้ ก็น่าจะเลือกตัวที่บอกอะครับ

เรื่องนี้ตอบไม่ได้ครับ  อยู่ที่ประสบการณ์ ทัศนคติ และดวงล้วนๆครับ
แต่ถ้าพูดเรื่องภาพ สเปค ในทีวี 32 นิ้ว ในขณะนี้แล้ว สองตัวนี้ดีที่สุดครับ
ตอนแรกจะแนะนำ lg แต่ lg ค่า input lag ค่อนข้างสูง usb ไม่แน่ใจว่าแก้ปัญหาเรื่อง sub รึยัง รุ่นที่น่าสนใจก็ lg 32lb650t, 32lb582t,32la570b
รองมาก็ sony 32w700b สเปคคล้ายๆ w674a เป็นรุ่นใหม่ ภาพดีกว่าเล็กน้อย แต่ไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ usb รองรับไฟล์ก็พอๆกับ w674a แต่ราคาไม่แน่ใจว่าอยู่ในงบมั้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2014, 08:29:37 am โดย sirota »

ออฟไลน์ supatpit

• Flat TV member
  • *
ผทสนใจ สองตัวนี้อยู๋ครับ
Sony 32" KDL-32W674A
http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=Sony_KDL-32W674A&param_id=1170

Sony 32" KDL-32W700B
http://www.lcdtvthailand.com/spec/detail.asp?product=Sony_KDL-32W700B&param_id=1307

แต่ร้านแสงชัยบอก 674A ไม่มีแล้ง ก็เลยกะว่าจะจัด 700B ราคาอยู่ที่ 14,300