ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเสียแบบนี้ คาดว่าน่าจะเกิดจากอะไร และค่าซ่อมแพงมั้ย ?  (อ่าน 4720 ครั้ง)

ออฟไลน์ supakiat888

• *
พลาสม่า ซัมซุง PS51E450A1R ใช้มา2ปี 1เดือน ดูได้ปกติไม่เคยมีปัญหาอะไร

เมื่อสักครู่ กลับมาบ้านเปิดทีวี ดูไปได้แค่5นาที มีเสียงดัง"พรึ๊บ เหมือนเสียงอะไรมันช๊อตอยู่หลังทีวี่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่่"

หลังจากนั้นก็ภาพหาย เหลือแต่เสียง และมีกลิ่นไหม้   ด้วยความตกใจ เลยรีบถอดปลั๊ก ทิ้งไว้สักพักเสียบเข้าไปใหม่

ไฟstandbyติด เลยลองเปิดเครื่องด้วยรีโมท ผลปรากฏว่าไม่มีภาพ ไม่มีเสียง  [เศร้า]

ใครที่เป็นช่าง หรือเคยเจออาการแบบนี้ คิดว่าเป็นไงบ้างครับ อาการหนักมั้ย ค่าซ่อมแพงหรือเปล่า

ผมอยู่นครปฐม (ศาลายา) จะเอาไปซ่อมที่ไหนดีครับ รบกวนช่วยตอบด้วยครับ  [โขก]

ออฟไลน์ Kuuga_Freedom

• *
ทีวีแขวนรึเปล่าครับ อาจจะเกิดจากจิ้งจกเข้าไปช็อตหลังเครื่องได้