ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับทีวีsharp LC-32LE150Mค่ะ  (อ่าน 1275 ครั้ง)

ออฟไลน์ konekocute

• *
สอบถามเกี่ยวกับทีวีsharp LC-32LE150Mค่ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 10:30:36 pm »
พอดีที่บ้านไปซื้อทีวีsharp LC32LE150M  มาค่ะ ตอนซื้อไม่ได้ไปด้วย เซลล์แนะนำตัวนี้ให้ทางบ้าน แล้วกลับมาหนูลองเปิดคู่มือ พบว่า เสียบยูเอชบีได้จริง แต่เล่นได้แค่ดูภาพถ่ายและฟังเพลง วีดีโอหรือคลิปดูไม่ได้เลย เลยจะไปซื้อสายมาต่อคอมค่่ะ อยากทราบว่า ทีวีตัวนี้ ถ้าซื้อสายมาต่อกะคอมจะใช้ได้ไหมคะ
แล้วมันพอจะทำอะไรได้มากกว่านี้ไหมคะ ถ้ามีอุปกรณ์เสริมแะนำก็ช่วยแนะนำด้วยค่าา ^^

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: สอบถามเกี่ยวกับทีวีsharp LC-32LE150Mค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 11:14:11 pm »
พอดีที่บ้านไปซื้อทีวีsharp LC32LE150M  มาค่ะ ตอนซื้อไม่ได้ไปด้วย เซลล์แนะนำตัวนี้ให้ทางบ้าน แล้วกลับมาหนูลองเปิดคู่มือ พบว่า เสียบยูเอชบีได้จริง แต่เล่นได้แค่ดูภาพถ่ายและฟังเพลง วีดีโอหรือคลิปดูไม่ได้เลย เลยจะไปซื้อสายมาต่อคอมค่่ะ อยากทราบว่า ทีวีตัวนี้ ถ้าซื้อสายมาต่อกะคอมจะใช้ได้ไหมคะ
แล้วมันพอจะทำอะไรได้มากกว่านี้ไหมคะ ถ้ามีอุปกรณ์เสริมแะนำก็ช่วยแนะนำด้วยค่าา ^^
รุ่นนี้ usb รองรับได้แค่ไฟล์ภาพกับเพลงนะครับ ต้องรุ่น le155m ถึงจะรองรับไฟล์วิดีโอหรือภาพยนตร์
ส่วนที่ซื้อสายมาต่อคอมฯ สามารถซื้อสาย hdmi มาต่อกับคอมเล่นได้เลยครับ (แต่คอมฯหรือโน้ตบุ้คต้องมีช่องต่อ hdmi ด้วยนะ)
ส่วนตัวช่วยอื่นที่น่าสนใจก็คือ hd player ครับ เครื่องเล่นตัวนี้ผลิตมาเพื่อเล่นไฟล์หนังโดยเฉพาะ ราคาเริ่มต้นที่ 3 พันบาท ไม่รวม hdd นะครับ