พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

ชุดโฮมเธียเตอร์ เล็กๆคับ ช่วยแนะนำด้วยคับ(ตอนนี้ไม่อายคัยแล้วคับ)

(1/17) > >>

plenissan:

ช่วยแนะนำ ติชมหน่อยคับ แอม YAMAHA 475 ผมอยากเปลียน ลำโพงใหม่ คับ

TAE69:
ช่วยแนะนำได้ครับ 086-4117309
โทรคุยสะดวกกว่า  ผมไม่ใช่พ่อค้านะครับ

[A]lways:
งบเท่าไร ครับ
เพื่อนๆ จะได้แนะนำได้

plenissan:

--- อ้างจาก: [A]lways ที่ มิถุนายน 11, 2014, 03:43:36 pm ---งบเท่าไร ครับ
เพื่อนๆ จะได้แนะนำได้

--- End quote ---
ที่คิดๆไว้น่ะคับ 30,000-40,000 บาท  แต่ตอนนี้ก็ดูยี้ห้อ polk อยู่คับ เห็นเพื่อนๆเว๊ปใช้กันเอยะคับ แต่ก็ดูตัวอื่นไปด้วยคับ

TAE69:
การที่จะอัฟอะไร  ต้องดูองประกอบที่เหมาะสมด้วยนะครับ ไม่งั้นไม่จบแน่ๆ   AVR ที่ใช้ เหมาะกับลำโพงระดับไหน  ได้ลำโพงแพงมาแต่ พลัง AVR.ที่มีขับเสียงไม่หมด ก็ทำให้เสียงที่ได้ด่อยลงไปนะครับ เดียวจะไปโทษลำโพงให้เสียงไม่ดี  ผมว่าค่อยๆเล่นค่อยศึกษาครับ  แล้วจะได้สิ่งที่ชอบคุ้มค่าเงินที่สุด
 ปล.ยังมีองค์ประกอบที่มีผลต่อเสียงอีกเยอะครับ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version