ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าซื้อกล่องo2มาต่อแทนกล่องipm ต้องปรับหมุนจานไหมครับ  (อ่าน 2014 ครั้ง)

ออฟไลน์ piroon

• *
ผมใช้กล่อง+จาน ipm hd proอยู่ครับ
จะเปลี่ยนกล่องเป็น o2 สามารถดูได้เลยหรือไม่ครับ  หรือต้องปรับหมุนจานหาดาวเทียมใหม่หรือเปล่าครับ
ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ใช้ไม่ได้ครับ รับสัญญาณดาวเทียมกันคนละดวง ต้องทำเหมือนติดจานใหม่ทุกอย่าง

ออฟไลน์ piroon

• *
ขอบคุณครับ เสียตังค์เพิ่มอีกแล้ว [โขก] [เศร้า]

ออฟไลน์ Mr.moo

• Flat TV member
  • *
ต้องเปลี่ยนจานกับหัวรับด้วยหรือ ความหมายคือเปลี่ยนแต่กล่องแล้วปรับหน้าจานไปรับไทคม ได้หรือไม่

ออฟไลน์ Mr.moo

• Flat TV member
  • *
เปลี่ยนเรียบร้อย ซื้อกล่อง o2 พร้อมหัว เอาหัวเดิมออก ใส่หัวใหม่แล้วติดปรับหน้าจานไปไทยคม 5