ผู้เขียน หัวข้อ: Sony Bravia W700B 32นิ้ว ดับและติดเองทุกๆ1-2นาที resetไม่หาย  (อ่าน 1608 ครั้ง)

ออฟไลน์ chanavorn

• *
ผมซื้อ Sony Bravia W700B 32นิ้ว FullHD รุ่นใหม่เอี่ยมจาก Powerbuy ชิดลม หมื่นกลางๆ เมื่อสองอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ
ใช้คู่กับ TrueVisions เสียบผ่าน HDMI แล้วมีเชื่อมอินเทอร์เน็ตกับ AirPort Extreme ไว้

ช่วงแรกๆก็ใช้งานได้ดีครับ ภาพคมชัดเสียงชัด แต่มีปัญหาหน่วงๆบ้างบางครั้งที่กดรีโมทแล้วกว่าจะตอบสนองจะใช้เวลาประมาณ5วินาที
ไม่ได้ใช้งานในห้องแอร์ แต่ก็ตั้งในที่ที่อากาศถ่ายเทได้ดีครับ วันหนึ่งใช้ประมาณ 3-6 ชั่วโมง แต่จะเสียบปลั๊กทิ้งไว้ไม่ได้ดึงออก

มาวันนี้มีปัญหาคือ พอเปิดแล้วดูได้ซักพักเครื่องจะดับไปเองและติดขึ้นมาใหม่ทุกๆ1-2นาที เป็นแบบนี้ไปตลอดครับ
ลอง reset ตั้งค่าจากโรงงานแล้ว ปิดระบบเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต ทิ้งไปก็ยังเป็นอาการเดิมครับ
รวมไปถึงลองถอดปลั๊กออกนานๆแล้วลองเปิดมาใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

เมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้ว จะมีการอัพเดทเด้งขึ้นมาให้ติดตั้งผมก็ติดตั้งไปตามปกติครับ ไม่รู้จะเกี่ยวข้องกันรึเปล่า
ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างมั้ยครับ พอดียังไงทาง Powerbuy เขายินดีเคลมให้อยู่แล้ว
ที่บ้านใช้ Sony มาตลอดไม่เคยคิดเลยว่าคุณภาพจะลดลงไปจากเมื่อก่อนแบบนี้ครับ
http://www.sony.co.th/product/kdl-32w700b

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: Sony Bravia W700B 32นิ้ว ดับและติดเองทุกๆ1-2นาที resetไม่หาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:43:05 pm »
เปลี่ยนได้ รีบเปลี่ยนเลยครับ น่าจะปิดปกติแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2014, 10:43:53 pm โดย sirota »