ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูหน่อยครับ LG lb650t ปกติรึเปล่าครับ  (อ่าน 1438 ครั้ง)

ออฟไลน์ to101

• *
ช่วยดูหน่อยครับ LG lb650t ปกติรึเปล่าครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 01:03:52 am »
เครื่อง 50" ซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ครับ
เพิ่งมีโอกาสได้ดูฟุตบอล เห็นว่ามีเงาดำๆ ครับ
รบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูหน่อยครับว่าปกติรึเปล่า (ส่วนตัวคิดว่าผิดปกติ)

เห็นเหมือนเส้นดำๆ เป็นตารางหมากรุก ตอนดูบอลจะเห็นชัด
เวลากล้องแพนไปจะเห็นเส้นนี้เคลื่อนที่ตามกล้องแพนไปครับ

ลองดูสีของสนามหญ้าครับ จะเห็นเป็นริ้วดำๆ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: ช่วยดูหน่อยครับ LG lb650t ปกติรึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 02:53:54 am »
ผมใช้..670
เวลาชมฟุตบอล แล้วตอนแพนกล้องเร็วๆ
จะเห็นเป็นเงาสีดำ เหมือนเมฆมาคลุม เป็นริ้ว เป็นปื้นหน้าจอ
ขอบอกว่า.. "ปกติ" .. ครับ..
..หมายเหตุ..อาการนี้ ในกระทู้เก่าๆ มีหลายท่านบ่นเหมือนกัน
ผมเข้าไปปรับแต่ง..ทีเมนู..ตัวเลือกภาพ (พอจะช่วยได้บ้าง)
แต่ในรูป..สีฟ้าหรือสีน้ำเงิน ทำไมถึงได้..ด่าง..แบบนั้น..
หรือว่าเป็นที่รูปภาพ..?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2015, 02:55:51 am โดย KVYoung »