ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB670T ผิดหวังมากจริงๆกับ QC ( ใครใช้รุ่นนี้ เอาปัญหามาร่วมคุยกันครับ )  (อ่าน 115653 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
ถ้าสายการผลิตใหม่ของ LG ตัวซอฟต์แวร์น่าจะเป็น เวอร์ชั่น 04.00.11 นะครับ (เพราะผมได้จอตัวนี้มา ก็เป็นเวอร์ชั่นนี้ )

แต่ตอนนี้ ผมก็อัพ ตัวซอฟต์แวร์ เป็น เวอร์ชั่น 04.00.13 ( ตัวพึ่งออกมาได้ 3-4 วัน ) 
ตัวล่าสุดที่เป็น Firmware 04.99.99 แต่ยังไม่มา [เศร้า]

ออฟไลน์ xtoyou

• Flat TV member
  • *
Software_File(Version_04.00.18)   มาแล้วนะ ลอง Update ดูครับ

ออฟไลน์ ManTech

• LCD TV member
  • **
ผมจะรอดูอยู่ว่าทางLG จะว่าอย่างไร ปี2014มีหลายรุ่นมีหลายราคา ดูเขาจะรับผิดชอบยังไง ล็อตใหม่&สายการการผลิตใหม่ ล็อตเก่ามีปัญหาจะดูเขาจะว่าอย่างไร?
 [เขย่า]

ออฟไลน์ jayson

• *
เเละถ้าสายการผลิตใหม่มา [กระโดด] [งง] เเละเราจะรู้ได้ยังไงว่าตัวไหน เก่า ตัวไหนใหม่ [มากมาย]

ออฟไลน์ lack

ผมเพิ่งได้ตัว65นิ้ว750Tมาใช้เมื่อวานนี้เองส่วนตัวตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลย มุมดำก็มีแต่น้อยมากๆๆๆไม่สังเกตุก็ไม่เห็น รุ่นนี้ให้ภาพสีดำดีมากครับ ส่วนตัวโอเคอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Bankzii

• *
ปัญหาเยอะเมหือนกันนะครับ แรกๆก้อไม่ค่อยได้สังเกต หลังมาๆนี้เริ่มสังเกตมากขึ้น ท้าเปลี่ยนล็อตไม่หาย ก็ว่าจะเอาเงินคืนเหมือนกันครับ

เวลาจอดำ ลูกศรเมจิครีโมทเคลื่อนที่แสงก็รั่วตามรอบๆเมจิครีโมท แต่ไม่ได้ถ่ายรูปมา

ตามรูปเรยครับ

[แทง] [แทง] [แทง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2014, 09:18:39 am โดย Bankzii »

ออฟไลน์ tummer

• *
เรื่องลูกศรผมว่าธรรมดาของ direct led นะครับ แต่ที่รับไม่ได้จริงๆคือเงาทั่วทั้งจอเวลาเป็นสีล้วน ล่าสุด lg โทรมาแจ้งเหมือนเพื่อนๆคือ จะมี lot ใหม่มาสิ้นเดือนแต่ถ้าไม่หายก็คงทำเรื่องคืนเงิน กำเงินไว้รอรุ่นต่อไปครับ

ออฟไลน์ kitsana125

• *
 ท่าน Bankzii จอท่านเป็นเยอะมาก ครับ .. ผมว่า หันไปเล่น Samsung Curved UHD TV  ดีกว่าครับ  [ปาดเหงื่อ]

• *
ทุกท่านลอง เทสจอของท่านดู ครับ  [เศร้า]

Dead Pixel Test
http://www.youtube.com/watch?v=gIA_4nV-CqE

Software_File(Version_04.00.18)   มาแล้วนะ ลอง Update ดูครับ
ลองแล้วยังไม่เห็นมีให้ up เลยครับ ยังเป็น Version_04.00.13 ล่าสุดอยู่เลยครับ

กด ตรวจสอบการอัปเดต ยังเป็นตัวเก่าอยู่ครับ  [โขก]

ออฟไลน์ xtoyou

• *
Update ผ่าน USB เลยครับ

Software_File(Version_04.00.18)

http://www.lg.com/th/support-product/lg-55LB670T

• *
Software_File( Version_04.00.18 ) ตัวนี้ ยังเป็น BETA อยู่หรือเปล่าครับ ( มีไรแปลกใหม่บ้าง เวอร์ชั่นนี้  )  [เขย่า]

ในเครื่องมันยังอัพได้แค่  ( Version_04.00.13 ) เอง   

Software_File(Version_04.00.18)

http://www.lg.com/th/support-product/lg-55LB670T
ขอบคุณครับ แต่ยังไม่รีบ 555

ถ้าจะ Update ผ่าน USB โปรดระวังเรื่องการหมดประกัน
(อ้างอิงจากเมลล์ของศูนย์ฯ LG ว่าถ้าอัพเดทด้วย USB พลาดจะหมดประกันทันที)
+
+
ตอนแรกที่อัพผ่านตัวเครื่องจาก 03.xx.xx มาเป็น 04.00.13 ในหน้าเว็ปยังไม่มีให้ดาวโหลดเลย ครั้งนี้มาแปลก มีให้ดาวโหลดเวอร์ชั่นใหม่ก่อนที่จะอัพผ่านตัวเครื่อง หรือว่าเป็นแผนของ LG หว่า  [ไม่พูด]

ออฟไลน์ ป...ป่าน LoVe YoU

• *
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
ตอนนี้ผมโทรไปสั่งทีวี กับร้านหนึ่ง
เขาบอกว่าของหมด Lot ใหม่กำลังจะเข้าอีก 2 วัน...

ถ้า Lot ใหม่เข้ามา อาการตรงนี้จะดีขึ้นไหมคับ

ออฟไลน์ Harusame

• *
ตอนนี้ผมโทรไปสั่งทีวี กับร้านหนึ่ง
เขาบอกว่าของหมด Lot ใหม่กำลังจะเข้าอีก 2 วัน...

ถ้า Lot ใหม่เข้ามา อาการตรงนี้จะดีขึ้นไหมคับ

น่าจะยังไม่มีใครยืนยันได้นะครับ เพราะปัจจุบันก็ยังไม่มีท่านใดได้สินค้าล็อตใหม่เลยครับ

รอดูท่านที่ได้ของใหม่ก็ดีนะครับ อย่าพึ่งรีบตัดสินใจ เชื่อโผมมมม  [รัก]

ออฟไลน์ aobauto

• *
ิเพิ่งซื้อ 650T 42นิ้วมาลองยังไม่มีปัญหาใดๆนะ