ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB670T ผิดหวังมากจริงๆกับ QC ( ใครใช้รุ่นนี้ เอาปัญหามาร่วมคุยกันครับ )  (อ่าน 115681 ครั้ง)

ออฟไลน์ bird22233

• Flat TV member
  • *
เงียบจริงๆเงียบสุดๆ pt670t ใครได้เครื่องเคลม ตัวใหม่หรือยังครับ  ทางLG ว่าไงบ้าง ล่าสุด [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ lovejazz

• LCD TV member
  • **
ยังไงผมก็ยังใช้ LG นะ ผมว่าหลังการขายเค้าดีกว่าหลาย ๆ ยี่ห้อ

ออฟไลน์ xtoyou

• *
ของผมขอคืนเงิน แล้วไปจัด 55LA9650 มาแทนแล้วครับ

ออฟไลน์ ss04

• LCD TV member
  • **
มีใครได้เคลมแล้วได้ lot ใหม่บ้างแล้วครับ

ออฟไลน์ tummer

• *
ขอผมรอเส้นตาย 15 นี้ครับ

• *
ยังไม่ได้ครับ LGเงียบมาก รออยู่ครับ [กระโดด]

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
เงียบสนิทเช่นกันครับ  [เศร้า]

ออฟไลน์ tummer

• *
ส่งเครื่องกลับเรียบร้อยครับ รอรับเงินคืน ขอบคุณ lg บริการดีมากครับ

ออฟไลน์ Nonfocus

• *
จัดตัว 55LB670T  มาละครับวันนี้ แต่เจอมุมดำนะครับ แต่ดูๆไปตอนนี้ไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่เลยรับไว้
ผลิตเดือนสิงหาคม 2557 ด้วยครับ

ออฟไลน์ IMIs

• *
จัดตัว 55LB670T  มาละครับวันนี้ แต่เจอมุมดำนะครับ แต่ดูๆไปตอนนี้ไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่เลยรับไว้
ผลิตเดือนสิงหาคม 2557 ด้วยครับ

ยังมี ของเพื่อน สมช.  ท่านใดที่ได้ ของ LOT ใหม่ แล้วปัญหาต่างๆ ดีขึ้นและหมดไป

แล้วต้องการแชร์ ข้อมูลเพิ่ม มีอีกมะครับ

ผมกำลัง จะตัดสินใจซื้อละ

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับข้อมูล

ของทุกๆท่าน ที่ช่วยกันแชร์

[กระโดด] [กระโดด]

ออฟไลน์ AlpineX

• *
ของผมพึ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่ 13 ก.ย. ครับ

55LB670T   มุมดำเล็กน้อยรับได้ แต่มีเงาตะครุ่มๆ มืดๆ เหมือนในภาพที่ท่านอื่นโพสไว้เลย แล้วเวลาดูบอลจะชัดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ดูหนังทั่วไปมองไม่ค่อยเห็นครับ

สรุปล๊อตใหม่แล้วปัญหาก็เหมือนๆท่านอื่นๆที่โพสๆกันมาเลยครับ

[เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]

ของผมพึ่งซื้อมาเมื่อวันเสาร์ที่ 13 ก.ย. ครับ

55LB670T   มุมดำเล็กน้อยรับได้ แต่มีเงาตะครุ่มๆ มืดๆ เหมือนในภาพที่ท่านอื่นโพสไว้เลย แล้วเวลาดูบอลจะชัดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ดูหนังทั่วไปมองไม่ค่อยเห็นครับ

สรุปล๊อตใหม่แล้วปัญหาก็เหมือนๆท่านอื่นๆที่โพสๆกันมาเลยครับ

ช่วยดูวันที่ผลิตหลังเครื่องให้ด้วยครับว่าเป็นของเดือนใหน

• *
ล๊อตใหม่ที่แก้ไขมุมดำกับรอยช้ำเต็มจอ  ยังไม่มานะครับ ทางlgยังไม่ได้ติดต่อผมมาเลย  ผมส่งเคลมมาสามเดือนแล้ว ใครที่ว่าได้ล๊อตใหม่ตอนนี้น่าจะเป็นตัวสายการผลิตแบบเดิมอยู่นะครับ   น่าเห็นใจคนที่ได้เครื่องมีปัญหา มากๆ อาการเดียวกับผมเลย รอยช้ำๆเต็มจอคือปัญหาสุดๆตอนนี้เลย   ถ้าผมได้ของล๊อตใหม่มาแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีแน่นอนครับ

ออฟไลน์ filmman

ถ้าเคลมนานขนาดนี้ทำเรื่องขอเงินคืนแล้วเปลี่ยนยี่ห้อใหม่ดีกว่าครับ

• *

ช่วยดูวันที่ผลิตหลังเครื่องให้ด้วยครับว่าเป็นของเดือนใหน

ขอโทษครับลืมบอก  เครื่องผมผลิตเมื่อเดือนสิงหาคม 57 สดๆร้อนๆอุ่นๆมาเลยครับ
เมื่อวานลองเปิดบอลดูอีกรอบ อาการดูลดลงเมื่อเทียบกับวันแรกที่ใช้ครับ วันแรกชั่วโมงใช้งาน0-2  ปัจจุบัน12ช.ม. ดูหนังทั่วไปมองแทบไม่เห็นแล้ว เห็นแต่ลางๆตอนดูบอล

• *
กลับไปอ่านบทความเก่าของคุณโรมัน

http://www.lcdtvthailand.com/topic_detail.php?id=106

LB670T เป็นแบบ Direct LED  แล้วลองดูภาพตัวอย่างในบทความนะครับ หัวข้อ 2.1 Direct LED มันใช่เลย มุมดำ และการดำปื้นๆบนจอ เพราะหลอดLED ที่ให้แสงไม่ทั่วถึงนี่เอง!!!!!

ล็อตใหม่จะแก้ปัญหาได้หรือนี่

ออฟไลน์ popkrub

• *
สวัสดีครับ

ผมใช้ 55LB670T มาได้ประมาณ 2 อาทิตย์ เรื่องมุมดำมีนิดหน่อย ไม่ติดใจเท่าไหร่ ดูบอลปกตินะครับ (หรือว่ายังไม่ได้สังเกต แต่ก็ไม่มีอะไรขัดหูขัดตานะครับ) แต่ที่เป็นปัญหาคือ ผมต่อกับ android box ของ HiMedia Q10II ดูหนัง 3D ถ้าเป็นแบบ SBS หรือ OU ก็โอเคครับ แต่ว่าพอเป็น Full Rip 3D จะเป็นเงาๆ เวลามีการเคลื่อนไหวเร็วๆครับ ถ้าเป็นฉากหลังหรือมีการเคลื่อนไหวไม่เร็วนัก ก็จะเห็นเป็น 3D ได้ดี แต่พอเร็วๆ จะเป็นเงาๆ แว๊บๆ (เค้าเรียกโกสต์หรือเปล่าครับ) ลองพยายามปรับหลายๆอย่าง ทั้งค่าของภาพ Motion รูปแบบภาพ ก็ไม่หาย

สามารถแก้ไขอย่างไรได้บ้างไหมครับเนี่ย เสียดาย ตั้งใจเอามาดู 3D อุตส่าห์โหลดเป็นเดือนครับ

ขอบคุณครับ