ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB670T ผิดหวังมากจริงๆกับ QC ( ใครใช้รุ่นนี้ เอาปัญหามาร่วมคุยกันครับ )  (อ่าน 115645 ครั้ง)

ออฟไลน์ bird22233

• Flat TV member
  • *
เช้านี้ผมโทรไปหาทางlgเรื่องมุมดำแล้ว ทางlgรับเรื่องไว้จะให้ช่างมาตรวจสอบทีวีที่บ้าน อีกทีครับ  รอต่อไป จากเชียงใหม่คับ [นอน]

• *
เจ้าหน้าที่lgด้านการผลิต ได้ติดต่อเข้ามาแล้วครับ เขาได้เห็นรูปที่ผมส่งไปทางอีเมล แล้ว ทางlgสายการผลิตก็ได้ตรวจสอบแล้ว บอกมาว่า รุ่นนี้ที่เป็นมุมดำจะเป็นหลอดไฟที่ส่องทางหลังทีวี บางเครื่องจะเห็นมุมดำน้อย บางเครื่องจะเห็นชัดเจน  อย่างของผมนี้ชัดมาก  ทางlgเลยรับผิดชอบจะเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่เป็นตัวใหม่ของสายการผลิต ซึ่งจะได้ราวเดือนหน้า     ทางlg จะ ประสานงานกับร้านที่เราซื้อไปแล้วจะจัดการให้โดยเร็ว [เท่ห์]     หลังจากอัดอั้นตันตูด มานาน ตอนนี้โล้งมากๆ   เขารับผิดชอบดี คนที่โทรหาก็พูดดีด้วย  ผมพอใจครับ       lb670t ใครมีปัญหามุมดำ ผมแนะนำรีบเคลมเลย ก่อนจะสายเกินไปครับ [เขย่า]

ออฟไลน์ GyMfukU

• *
สรุปคนยังไม่ซื้อคืออย่าเพิ่งซื้อ รอดูการแก้ไขของล็อตใหม่ใช่ไหมครับ ว่าแต่จะรู้ได้ไงว่าล็อตไหนใหม่ [เศร้า]

ออฟไลน์ jayson

• *
เขาบอกของเข้า จันทร์ หรื่อ อังคาร ใช้ล๊อกใหม่ป่าว ถามผู้รู้ [ไม่เอา]

• *
เขาบอกของเข้า จันทร์ หรื่อ อังคาร ใช้ล๊อกใหม่ป่าว ถามผู้รู้ [ไม่เอา]
เจ้าหน้าที่เขาบอกประมาณกลางเดือนถึงปลายเดือนหน้าครับ

• *
ทาน bird22233 เเล้วเขาบอกป่าว ว่าของล๊อกใหม่จะเป็นหรือไม่เป็น  ตั้งกลางเดือนหน้าเเนะ [ช็อค]

ออฟไลน์ ManTech

• LCD TV member
  • **
เข้ามาอัพเดทความคืบหน้า "บางเครื่องจะเห็นมุมดำน้อย บางเครื่องจะเห็นชัดเจน" รุ่นใหม่ที่ว่าแก้ปัญหาแสงรั่วสุดท้ายหนักยิ่งกว่าแสงรั่วอีกนะผมว่าดำเอาทุกเครื่องเลย เปลี่ยนจากจอแก้วมาเป็นLED TV เครื่องแรกเก็บเงินกว่าจะตัดสินใจซื้อสุดท้ายต้องมาเจอแบบวัดดวงเสียความรู้สึกจริงๆ ยังไม่กล้าแจ้งเคลมกลัวได้เครื่องใหม่เป็นหนักยิ่งกว่าเครื่องเดิมถ้ารับไม่ได้ก็จะให้รอเครื่องใหม่เป็นเดือนๆ โอ้...แย่จริงๆ ถ้ามีทีวีให้ใช้ระหว่างรอก็พอได้ สุดท้ายได้แต่ทำใจยอมรับสภาพครับ "ตัวใหม่ของสายการผลิต"จะไีม่มีปัญหานี้อีกแล้วใช่ไหม เดี๋ยวจะรอดูสำหรับท่านใดที่ได้ตัวใหม่มาว่าจะเป็นยังไง  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ topthanakorn

• *
คุณ topthanakorn สอยเจ้าตัว LG55LB670T ไหนครับ ราคาเท่าไรเอย บอกที [โย่ว]

เรา ได้ 36500 สด บ.แสงชัยอีเล็คโทรนิค ร้านดังย่านเกษตร อะ [ปาดเหงื่อ]

ผมซื้อ 47" 26,500.00 ครับ
ร้าน Digital DC รับของพรุ่งนี้ครับ

• *
http://www.youtube.com/watch?v=COjhgGlWyjo
คุณลองดูรีวิว ต่างประเทศตัวนี้ดู สังเกตตรงมุมเเละกันนะ [ช็อค]

เพื่อนๆลองดู นะ (หรือเราคิดไปเองวะ 55) เห็นมุมดำ นิดๆๆนั้นปะ  [โขก] นั้นมัม [ร้องไห้] อาจจะเป็นทุกเครื่องเเล้วมังน้อยมากเเตกต่างกันไป

สำหรับตัวผม ลองเครื่องเเล้วไม่มีปัญหาอื่น เห็นมุมดำไม่มากไม่สังเกตมองไม่เห็น สอยโรดๆๆ [โย่ว]

• *
ทาน bird22233 เเล้วเขาบอกป่าว ว่าของล๊อกใหม่จะเป็นหรือไม่เป็น  ตั้งกลางเดือนหน้าเเนะ [ช็อค]
  เขาบอกว่าจะไม่เป็นนะครับ  รอดูจะเป็นไง

• *
เข้ามาอัพเดทความคืบหน้า "บางเครื่องจะเห็นมุมดำน้อย บางเครื่องจะเห็นชัดเจน" รุ่นใหม่ที่ว่าแก้ปัญหาแสงรั่วสุดท้ายหนักยิ่งกว่าแสงรั่วอีกนะผมว่าดำเอาทุกเครื่องเลย เปลี่ยนจากจอแก้วมาเป็นLED TV เครื่องแรกเก็บเงินกว่าจะตัดสินใจซื้อสุดท้ายต้องมาเจอแบบวัดดวงเสียความรู้สึกจริงๆ ยังไม่กล้าแจ้งเคลมกลัวได้เครื่องใหม่เป็นหนักยิ่งกว่าเครื่องเดิมถ้ารับไม่ได้ก็จะให้รอเครื่องใหม่เป็นเดือนๆ โอ้...แย่จริงๆ ถ้ามีทีวีให้ใช้ระหว่างรอก็พอได้ สุดท้ายได้แต่ทำใจยอมรับสภาพครับ "ตัวใหม่ของสายการผลิต"จะไีม่มีปัญหานี้อีกแล้วใช่ไหม เดี๋ยวจะรอดูสำหรับท่านใดที่ได้ตัวใหม่มาว่าจะเป็นยังไง  [ไม่เอา]
   เขายังไม่เอาทีวีเครื่องเก่าไปครับ ยังนอนสงบนิ่งอยู่ที่บ้านผมอยู่  เขาบอกมาว่าถ้าเครื่องใหม่ผลิตเสร็จตรวจสอบแล้วจะติดต่อมาครับ สบายใจได้เลย

• *
http://www.youtube.com/watch?v=COjhgGlWyjo
คุณลองดูรีวิว ต่างประเทศตัวนี้ดู สังเกตตรงมุมเเละกันนะ [ช็อค]

เพื่อนๆลองดู นะ (หรือเราคิดไปเองวะ 55) เห็นมุมดำ นิดๆๆนั้นปะ  [โขก] นั้นมัม [ร้องไห้] อาจจะเป็นทุกเครื่องเเล้วมังน้อยมากเเตกต่างกันไป

สำหรับตัวผม ลองเครื่องเเล้วไม่มีปัญหาอื่น เห็นมุมดำไม่มากไม่สังเกตมองไม่เห็น สอยโรดๆๆ [โย่ว]
   ดูในรีวิวแล้วเป็นน้อยมากครับ  ถ้าแบบนี้ทนได้นะ ไม่ต้องเคลมก็ได้  แต่ของผมหนักเอาเรื่อง ตามรูปเลย

ออฟไลน์ platinum1

• *
ของผม 55lb670t ก็เป็นแบบในรูปเลยครับ แล้วเวลาดูบอล หรือ ดูอะไรที่มีการแพนกล้องจากขวาไปซ้ายหรือซ้ายไปขวาเร็วๆ จะเกิดอาการเป็นเงาๆทั่วทั้งจอ ซึ่งดูบอลจะเห็นชัดที่สุด ของคนอื่นเป็นกันไหมครับ  [เศร้า]

• *
ของผม 55lb670t ก็เป็นแบบในรูปเลยครับ แล้วเวลาดูบอล หรือ ดูอะไรที่มีการแพนกล้องจากขวาไปซ้ายหรือซ้ายไปขวาเร็วๆ จะเกิดอาการเป็นเงาๆทั่วทั้งจอ ซึ่งดูบอลจะเห็นชัดที่สุด ของคนอื่นเป็นกันไหมครับ  [เศร้า]
   นี้คือเหตุผลหลักเลยที่ผมเคลม ซื้อมาเพื่อดูบอลโดยเฉพาะ แล้วเกิดเป็นแบบนี้  ควรรีบเคลมเลยครับ [เขย่า]

ออฟไลน์ platinum1

• *
   นี้คือเหตุผลหลักเลยที่ผมเคลม ซื้อมาเพื่อดูบอลโดยเฉพาะ แล้วเกิดเป็นแบบนี้  ควรรีบเคลมเลยครับ [เขย่า]
  มุมดำๆผมไปดูที่ห้างเครื่องที่โชว์เป็นเหมือนกัน เลยคิดว่าเปลี่ยนก็คงเจออีก แต่ที่เป็นเงาๆเวลาดูบอล ไม่มั่นใจว่า ทีวีเป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือเป็นเฉพาะบางเครื่อง เลยยังไม่ได้แจ้งเครม ไปดูที่ห้างบูทแอลจีไม่เคยเปิดเป็นภาพฟุตบอลให้ดูเลย ถามพนักงานก็ไม่รู้เรื่อง

ออฟไลน์ Harusame

• *
นี่แหละครับ เพราะเหตุนี้ผมจึงเลือกที่จะขอคืนก่อน เพราะไม่มั่นใจเลยว่าถ้าเปลี่ยนอีกจะได้ตัวที่ดีมั้ย ขี้เกียจจะปวดหัวเจอปัญหาอีก อย่างน้อยเอาเงินคืน ถ้าล็อตใหม่เข้ามาแล้วแก้ไขจริงกลับไปซื้อตอนนั้นก็ยังไม่สาย

ผมยิ่งเป็นพวก ถ้าได้จ่ายเงินแล้วก็ต้องได้ของที่ดีตามที่เราจายไป ถ้าไม่สมบูรณ์ไม่ดีสมราคาผมคงไม่ยอม จริงๆแอลจีควรยุติการขายเครื่องรุ่นนี้ด้วยซ้ำจนกว่าจะแก้ปัญหาได้ ไม่ใช่ปล่อยขายไปเรื่อยๆแบบนี้ ถ้าใครซื้อไปไม่สังเกตุก็ชั่งมัน ชั้นขายได้เป็นพอ  [ม่ายยย]

ออฟไลน์ massiahs

• *
ผมโชคดีที่ไม่เจอมุมดำ   เเต่ผมเข้า LG store ไม่ได้ ไม่รุ้เพราะอะไรอับเดทเป็น4.00เเล้ว   งงครับ

• *
รอดูของ ล๊อกใหม่ด้วยคน [กระโดด] ใครได้มาเเล้วรีบมารายงานนะครับ รอดูอยู่ อยากได้มาตั้งในห้องละ  [รัก]