ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB670T ผิดหวังมากจริงๆกับ QC ( ใครใช้รุ่นนี้ เอาปัญหามาร่วมคุยกันครับ )  (อ่าน 115625 ครั้ง)

ออฟไลน์ topthanakorn

• Flat TV member
  • *
วันนี้มีช่าง LG มาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ที่บ้านเลยครับ

แต่ล็อตนี้อาการมุมดำก็ยังเหมือนเดิม และภาพเป็นด่างๆก็ยังเหมือนเดิม ช่างบอกว่าต้องรอล๊อตแก้ประมาณเดือนหน้า ก็จะขอรอดูก่อนครับ
แต่บริการดีมากจริงๆครับ รับผิดชอบดีไม่หนีเงียบหาย

ออฟไลน์ jayson

• *
ตอนนี้ตังพร้อม เเต่ยังไม่กล้าเข้าไปซื้อ รอรอรอรอ ของล๊อกใหม่ ใกล้มาเเล้วนิ ไม่อย่ากเจอปัญหา ใครได้มาเเล้วมารีวิวด่วนครับ

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
วันนี้มีช่าง LG มาเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ที่บ้านเลยครับ

แต่ล็อตนี้อาการมุมดำก็ยังเหมือนเดิม และภาพเป็นด่างๆก็ยังเหมือนเดิม ช่างบอกว่าต้องรอล๊อตแก้ประมาณเดือนหน้า ก็จะขอรอดูก่อนครับ
แต่บริการดีมากจริงๆครับ รับผิดชอบดีไม่หนีเงียบหาย
ใช้รุ่นและขนาดเดียวกันเลยครับ  [กระโดด]
ปล. ฝ่ายบริการลูกค้าตอบกลับมาแล้วครับ แต่คำตอบจาก "ฝ่ายที่เกี่ยวข้อง" ยังไม่มาครับ สงสัยจะรอล๊อตเดือนหน้าหรือเปล่า  [จิ้ม]
 "เรียน ......... บริษัท แอลจี อีเลคทรอนิคส์(ประเทศไทย) จำกัด ใคร่ขอขอบพระคุณท่านที่ได้มอบความไว้วางใจเลือกใช้สินค้าและบริการของบริษัทฯ และขอเรียนชี้แจงรายละเอียดที่สอบถาม ดังนี้ ทางเจ้าหน้าที่ขอรับเรื่องในปัญหานี้ และแจ้งไปยังฝ่ายที่เกี่ยวข้องตรวจสอบและจะมีการติดต่อกลับ ลูกค้าภายหลังอีกครั้งครับ อนึ่ง ทางบริษัทฯต้องขออภัยอย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วย หากท่านไม่ได้รับความสะดวกในการใช้งานสินค้าหรือการบริการใดๆ ***รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถติดต่อสอบถามได้ที่ LG Call Center 1800-545454 (โทรฟรีเฉพาะโทรศัพท์พื้นฐาน) และ 028785757 ได้ทุกวันในเวลาทำการ ตั้งแต่เวลา 8.00 น. ถึง 18.00 น. ขอบคุณที่ใช้บริการแอลจี LG Electronics (Thailand) Co.,Ltd. Technical Support ทาง LG ขอรบกวนท่านช่วยสละเวลาประเมินความพึงพอใจในการให้บริการในครั้งนี้ ขอบพระคุณคะ"

• *
ใช้55lb670t เวลาดูหนังใช้โหมดมาตรฐานตลอด อยากทราบว่าเวลาพวกคุณดูหนังใช้โหมดไหน มีวิธีการปรับภาพยังไงให้ดีที่สุดครับ แล้วเวลาแพนกล้องไปมาจะเห็นเงาตะคุ้มๆทั้งจอภาพแบบนี้ส่งเคลมได้ไหม ปัญหามุมดำ4ขอบก็มีนะครับแต่รับได้
ส่งเรื่องไปเลยครับ ของผมส่งเรื่องไปแล้ว รอเครื่องล๊อตใหม่อยู่ เงาตะคุ้มๆนี้ตัวดีเลยเาลาดูบอลนี้เสียอรรถรสเป็นอย่างมาก  แต่มุมข้างๆไม่มีปัญหาเหมื่อนกัน

ตอนแรกก่อนซื้อดูแต่เรื่องมุมดำ เพราะงงกับเรื่องเงาตะคุ้มๆ ไปดูตามห้างก็ไม่พบ อาจเป็น demo ไม่มีสีล้วนเยอะและห้างเปิดไฟสว่างแต่พอซื้อมาดูบอลเท่านั้น

สรุปตัดสินใจแจ้งเรื่องไป LG ครับ สำหรับ เงาดำตะคุ้มๆ (เรื่องมุมดำไม่เป็นปัญหาต่อการรับชมครับ รับได้สบาย) ให้เดาน่าจะเป็นเซตหลอดใกล้จอเกินไป เลยแจ้งก่อนหมด 7 วันอัตรายครับ รุ่นนี้ดีทุกอย่าง ภาพเนียน ทำไมต้องมีแบบนี้ด้วยตอนแรกว่าจะปล่อยวาง นั่งเที่ยบข้อดี ข้อเสีย พอ นั่งดูบอล 2-3 คืนทนไม่ไหว เคลมดีกว่า คาดว่าเปลี่ยนเครื่อง ก็เจออีก ว่าจะลองโทรไปคุยกับร้าน

ภาพแรกเป็นภาพที่ถ่ายจริงครับ

ภาพที่ 2 เป็นภาพที่ใช้ PS ดึงแสงลงจะเห็นชัดว่าเป็นดำวงๆ ตรึงหน้าจอประมาณ 7 แถว นั้นแหละครับสาเหตุเงาตะคุ้มๆ มีผลต่อการรับชมมากมาย ถ้ามีสีล้วนๆ [ร้องไห้]

ปล.ไม่ได้มีเจตนาว่า lg นะครับเพราะส่วนตัวชอบ lg และเจ้าหน้าที่รับเรื่อง จัดการให้ดีมากๆครับ  [ปลื่ม]
ใครได้ล๊อตใหม่หรือการแก้ไข ช่วยอัพเดจด้วยครับ ได้ตัดสินใจเปลี่ยนเครื่อง

อาการนี้เนี่ย ทีวีในรุ่นอื่นๆเป็นกันไหมครับ ผมดูแล้วมันขัดตาขัดใจมากๆเลย

ออฟไลน์ bird22233

• *
มุมดำของผมก้ไม่มีปัญหานะแต่ไอ้จุดช้ำๆเต็มจอนี้รับไม่ได้ ตอนนี้ก็ทนๆดูกันไป เวลาดูบอลนี้เสียอารมมากๆ   "ซื้อมาเพื่อดูบอลโดยเฉพาะเลย"รอของล๊อตใหม่ที่จะเอามาเปลี่ยนให้ก็ไม่มาสักที
 กว่าของจะมาบอลพรีเมียรชิพก็คงเปิดฤดูกาลแล้ว [เศร้า]

ออฟไลน์ Dayjang

• *
ของผมก็เป็นมุมดำเหมือนกันครับ แต่ไม่เยอะมาก ถ้าไม่ไปสนใจก็ไม่เห็น
แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วได้ล๊อตที่ไม่มีปัญหาก็อยากได้เหมือนกันครับ smart tv เครื่องแรกด้วยหลังจากใช้จอแก้วมานาน  [ร้องไห้]
ล๊อตใหม่คือต้องเดือนหน้าเลยใช่มั๊ยครบ (เดือนสิงหา)
เพราะถ้าแจ้งไปตอนนี้ก็จะได้ล๊อตเดิมใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ kitsana125

• *
อืม....นั่งอ่านมาตั้งแต่ต้น ....

ผมก็พึ่งสั่ง LB670T-55 นิ้วไป แต่ของยังไม่ได้ส่งมา ผมจะเจอปัญหา แบบที่ คนอื่นๆๆ ป่าวเน้อ ...  [โขก]

• *
อืม....นั่งอ่านมาตั้งแต่ต้น ....

ผมก็พึ่งสั่ง LB670T-55 นิ้วไป แต่ของยังไม่ได้ส่งมา ผมจะเจอปัญหา แบบที่ คนอื่นๆๆ ป่าวเน้อ ...  [โขก]
  งานเข้าแล้วท่าน มีโอกาสเกิน50%

ออฟไลน์ Harusame

• *

งานเข้าแล้วท่าน มีโอกาสเกิน50%

จริง ทำใจเรื่องมุมดำไว้ประการแรกก่อนเลยครับ เช็คดูเอา

แต่ละเครื่องเป็นมากเป็นน้อยไม่เท่ากัน ลองเรื่อง3dด้วยก็ดีครับ

ไหนจะมีเรื่องเงาตะคุ่มๆตอนดูบอลอีก 555 อย่าลืมเช็คให้ละเอียดนะคับ

ออฟไลน์ IHEERMAN

• *
LB650 ของผมก็เป็นเงาดำๆกลางจอ ประมาณ 3 แถว แนวตั้ง เวลาดูบอลแล้วแพนมุมกล้อง สนามนี้ด่างเลย ทำไงดีว่าาาา  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ Benz_36

• *
มีขอบดำมานิดหน่อยพอรับได้

แต่รอยด่างๆกับแสงรั่วนี่สิ มีมาได้ไง ลองเอานิ้วไปแตะๆดู รอยมันเปลี่ยนได้ด้วย [ร้องไห้]

ตอนนี้คุยกับทาง LG แล้ว รอส่วนที่เกี่ยวข้องข้องติดต่อกลับมาอยู่
จริงๆมันก็ไม่ส่งผลต่อการใช้งานมาก แต่มันก็ไม่ควรจะมีใช่มั้ย กับของใหม่ๆแบบนี้ [ไม่เอา]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2014, 12:37:42 pm โดย Benz_36 »

• *
ตอนนี้ผมขอคืนเงินแล้วเปลี่ยนใจไปเล่น sony 46w904a ก่อนครับ  [โขก]

• *
พั่งได้รับของ เมื่อวาน ที่ 16.07.2014  ( ผมสั่งจากกรุงเทพ มาส่งที่ จ.อุบล อ.วารินชำราบ นะครับ และผมยังไม่เคยลองจอตัวนี้ด้วย )

แล้วทำการเปิดกล่อง เทสดูผมก็สังเกตดู จอที่ผมได้รับ ตรงมุมจอทั้ง 4 ด้าน เงาดำ ตะคุ่มๆ  อยู่นิดหน่อยเหมือนกัน แต่จอที่ผมได้รับนั้น มีเพียงเล็กน้อย ไม่ค่อยเด่นชัดเท่าไร

ผมรับได้+แฮปปี้อยู่ที่มีเงาดำตัคุ่มๆๆ ไม่มาก
  [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2014, 12:17:32 am โดย kitsana125 »

ออฟไลน์ ManTech

• LCD TV member
  • **
ตกลงปี2014 แย่กว่าปี2013 ใช่ไหมครับ  [โขก]

• *
 ความคืบหน้าล่าสุด ของทีวีผมรุ่น55lb670t  หลังจากส่งเรื่องเคลมมาเกินครึ่งเดือนละ  วันนี้ผมได้โทรไปสอบถามกับเจ้าหน้าที่LG ที่รับผิดชอบ ได้คำตอบว่า สายการผลิตใหม่รุ่นนี้ ได้เริ่มผลิตแล้วในสัปดานี้ ทางโรงงาน LGได้แก้ไขโมดูล ส่วนที่เป็นปัญหาของรุ่น LB670T แล้ว เรียบร้อย ส่วนจะได้เมื่อใหร่ เขายังให้คำตอบไม่ได้  เขาบอกว่าปลายๆอาทิตนี้จะติดต่อกลับมาอีกที [ม่ายยย]

ออฟไลน์ jayson

• *
รออยู่เหมื่อนกันครับท่าน bird22233 [ไม่เอา]  สอบถามท่านbird22233 อยู่จังหวัดอะไรหลอ ซื้อที่ไหนอะครับ  ผมอยู่ กทม จะหาของที่ไม่มีปัญหาได้ที่ไหนครับ [โขก] (สายการผลิตใหม่ออกว่างจำหน่ายเเล้ว)

• *
ถ้าสายการผลิตใหม่ของ LG ตัวซอฟต์แวร์น่าจะเป็น เวอร์ชั่น 04.00.11 นะครับ (เพราะผมได้จอตัวนี้มา ก็เป็นเวอร์ชั่นนี้ )

แต่ตอนนี้ ผมก็อัพ ตัวซอฟต์แวร์ เป็น เวอร์ชั่น 04.00.13 ( ตัวพึ่งออกมาได้ 3-4 วัน ) 

• *
รออยู่เหมื่อนกันครับท่าน bird22233 [ไม่เอา]  สอบถามท่านbird22233 อยู่จังหวัดอะไรหลอ ซื้อที่ไหนอะครับ  ผมอยู่ กทม จะหาของที่ไม่มีปัญหาได้ที่ไหนครับ [โขก] (สายการผลิตใหม่ออกว่างจำหน่ายเเล้ว)
ผมอยู่เชียงใหม่ครับ ซื้อที่สหพานิช 55lb670t   ราคา 40490 บาทในตอนนั้น  แถมลูกบอลlg   ครับ  ส่วนของที่ไม่มีปัญหาสำหรับรุ่นนี้น่าคงต้องรอครับ ถ้าได้มาผมจะ แจ้งให้ทราบอีกทีครับ พร้อมรูปแน่นอน [โย่ว]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2014, 06:54:16 am โดย bird22233 »