ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB670T ผิดหวังมากจริงๆกับ QC ( ใครใช้รุ่นนี้ เอาปัญหามาร่วมคุยกันครับ )  (อ่าน 115529 ครั้ง)

ออฟไลน์ blackcoming

• *
ตอนนี้ไปถึงไหนแล้วเหรอครับ LG แก้ไขหรือยังคับ อยากจะสอยแล้วครับ 42LB670T

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
ตอนนี้ไปถึงไหนแล้วเหรอครับ LG แก้ไขหรือยังคับ อยากจะสอยแล้วครับ 42LB670T
ยังเงียบอยู่เลยครับ ท่านใดว่างช่วยโทรสอบถามให้ด้วยครับ ว่ารุ่น 670T ล๊อตใหม่ แก้มุมดำมาหรือยังครับ  [กระดึบ]
ไม่อยากคืนเครื่องหรือคืนเงินเพราะกลัวไม่มีเครื่องใช้งาน  [เศร้า]

ออฟไลน์ blackcoming

• *
ถึงไหนแล้วครับเนี้ยย

ออฟไลน์ ss04

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ tttaey

• Flat TV member
  • *
lot 408 ยังมีมุมดำอยู่ครับ แต่นิดเดียว ผมใช้มาราวๆ 5 วัน ใช้ดูหนังเพ่งก็ไม่เห็นอ่ะ ต้องฉากหลังขาวจริงๆถึงเห็น [คิคิ]

ออฟไลน์ pdg911

• *
มันเป็นเพราะข้อจำกัดของ direct led ครับ ล็อตใหม่ก็คง direct led แบบเดิม แต่คง qc ให้มุมมันดำน้อยลง

ของผมล็อต 07/57 โชคดี ดำนิดเดียว ไม่ซีเรียส ฟังชั่นมันครบ เล่นเพลินดีครับ

ล็อต 05/57 โดนกันเยอะพอสมควร กำลังติดต่อศูนย์ฯ แต่เรื่องเงียบยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ iMonday

• *
lot 08/2557 จาก IT CITY เซ็นทรัลแจ้งฯ 25,900.- 47" เป็นนิดหน่อยเฉพาะมุมล่างซ้าย/ขวา แต่ดูหนัง-ทีวี เพ่งอย่างไรก็ไม่เห็น ดู 3D ภาพสวยได้มิติสุดๆ คุ้มค่ากับเงินที่จ่าย :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2014, 01:05:15 pm โดย iMonday »

ออฟไลน์ bird22233

• *
เงียบมาก เครื่องผมส่งเรื่องเคลมเครื่องใหม่ก่อนบอลโลก เขาบอกให้รอล๊อตใหม่จะส่งมาให้  โทรไปหา2รอบ หลังๆเงียบเหมื่อนเดิม  ตอนนี้ไม่ทงไม่โทรหาแล้ว  ตอนนี้ก็ดูๆไปพอดุได้เวลาดูหนังดูข่าว  แต่ดูบอลนี้ไม่ใหวหน้าจอมีแต่รอยจ้ำๆเต็มจอ
 ถ้าเขาส่งเครื่องใหม่มาให้  คิดซะว่าเครื่องเก่าให้ดูนานหน่อยหลายเดือน เป็นกำไรละกัน [เปล่า]

ออฟไลน์ N2139PC

• MSN Messenger - noomza2139@hotmail.com
เล่นยี่ห้อ พานา กับ โซนี่ ครับ LG Samsung ก็ช้ำใจแบบนี้แหละ ไม่เคยแก้ไขอะไร [ม่ายยย]

ติดความง่ายของ WebOS ไปแล้ว  [โขก]

ออฟไลน์ pitchy

• *
การเช็ค lot เดือน ปี ทำไง เหรอครับ พวก lg

ออฟไลน์ tttaey

• *
การเช็ค lot เดือน ปี ทำไง เหรอครับ พวก lg

ดูเลข lot 3 ตัวหน้าครับ

405 ก็ปี 2014 เดือน 5
408 ก็ปี 2014 เดือน 8

ออฟไลน์ peachgame1

• *
พึ่งซื้อมาวันนี้เลยครับ เห็นทาง Power buy ลดราคา เหลือ 23,000

LG 42LB670T

ตรงมุม ก็มีแสง ดำๆ อยู่ทั้ง 4 มุม ครับ แต่เล็กน้อย พอรับได้ครับ

ออฟไลน์ aun002

• *
เป็นกระทู้มหากาพย์ จริงๆ เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ

ออฟไลน์ bird22233

• *
ด่วนๆ ล่าสุดทางlg ได้ติดต่อผมมาแล้ว บอกว่าทางโรงงานเกาหลี เรื่องยังเงียบ  เลยให้ทางเลือก 2ทาง   1 ให้รอ เครื่องล๊อตใหม่ ซึ่งจะได้ตอนใหนไม่รู้ 2 เขาจะทำเรื่องคืนเงินให้     ผมเลือก ข้อ2   แล้วทาง lg เชียงใหม่จะติดต่อกลับมาหาผมอีกที  [ร้องไห้]   ผมพอใจประทับใจ บริการมากๆครับ [yes] แค่นี้ครับ

ด่วนๆ ล่าสุดทางlg ได้ติดต่อผมมาแล้ว บอกว่าทางโรงงานเกาหลี เรื่องยังเงียบ  เลยให้ทางเลือก 2ทาง   1 ให้รอ เครื่องล๊อตใหม่ ซึ่งจะได้ตอนใหนไม่รู้ 2 เขาจะทำเรื่องคืนเงินให้     ผมเลือก ข้อ2   แล้วทาง lg เชียงใหม่จะติดต่อกลับมาหาผมอีกที  [ร้องไห้]   ผมพอใจประทับใจ บริการมากๆครับ [yes] แค่นี้ครับ
ผมทำเรื่องคืนเครื่อง 47LB670T ไปแล้วครับ สั่ง 55LB750T มาประจำแทนแล้วครับ  [กระโดด]
[เป็นเครื่อง LG เครื่องที่ 4 ของบ้านแล้วครับ]

ออฟไลน์ Bankzii

• *
ผมทำเรื่องคืนเครื่อง 47LB670T ไปแล้วครับ สั่ง 55LB750T มาประจำแทนแล้วครับ  [กระโดด]
[เป็นเครื่อง LG เครื่องที่ 4 ของบ้านแล้วครับ]
        เรื่องมุมจอ กับ ตัวจอภาพฟุ้งๆเป็นจ้ำเป็นหมอกไมีไหมครับยังไงรบกวนถ่ายรูปมาให้ดูด้วยก็ดีครับขอบคุณครับหรือจะทำเป็นรีวิวเรยก็ดีครับผม ขอบคุนครับ