ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB670T ผิดหวังมากจริงๆกับ QC ( ใครใช้รุ่นนี้ เอาปัญหามาร่วมคุยกันครับ )  (อ่าน 115587 ครั้ง)

ออฟไลน์ tummer

• Flat TV member
  • *
ด่วนๆ ล่าสุดทางlg ได้ติดต่อผมมาแล้ว บอกว่าทางโรงงานเกาหลี เรื่องยังเงียบ  เลยให้ทางเลือก 2ทาง   1 ให้รอ เครื่องล๊อตใหม่ ซึ่งจะได้ตอนใหนไม่รู้ 2 เขาจะทำเรื่องคืนเงินให้     ผมเลือก ข้อ2   แล้วทาง lg เชียงใหม่จะติดต่อกลับมาหาผมอีกที  [ร้องไห้]   ผมพอใจประทับใจ บริการมากๆครับ [yes] แค่นี้ครับ
ผมทำเรื่องคืนเครื่อง 47LB670T ไปแล้วครับ สั่ง 55LB750T มาประจำแทนแล้วครับ  [กระโดด]
[เป็นเครื่อง LG เครื่องที่ 4 ของบ้านแล้วครับ]

LB750T  เป็นไงบ้างครับ เรื่องจอชั่ำตอนสีล้วน มีบ้างไหมครับ พอดีคืนเงินยังไม่ได้ซื้อใหม่เลย เงินจะหมดแล้ว 5555  [หื่น]

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
ด่วนๆ ล่าสุดทางlg ได้ติดต่อผมมาแล้ว บอกว่าทางโรงงานเกาหลี เรื่องยังเงียบ  เลยให้ทางเลือก 2ทาง   1 ให้รอ เครื่องล๊อตใหม่ ซึ่งจะได้ตอนใหนไม่รู้ 2 เขาจะทำเรื่องคืนเงินให้     ผมเลือก ข้อ2   แล้วทาง lg เชียงใหม่จะติดต่อกลับมาหาผมอีกที  [ร้องไห้]   ผมพอใจประทับใจ บริการมากๆครับ [yes] แค่นี้ครับ
ผมทำเรื่องคืนเครื่อง 47LB670T ไปแล้วครับ สั่ง 55LB750T มาประจำแทนแล้วครับ  [กระโดด]
[เป็นเครื่อง LG เครื่องที่ 4 ของบ้านแล้วครับ]

LB750T  เป็นไงบ้างครับ เรื่องจอชั่ำตอนสีล้วน มีบ้างไหมครับ พอดีคืนเงินยังไม่ได้ซื้อใหม่เลย เงินจะหมดแล้ว 5555  [หื่น]

รอเงินคืนไม่ใหว สั่งเครื่องใหม่มาใช้งานเพราะไม่มีเครื่องใช้ครับ  ตอนนี้กำลังเดินทางอยู่ครับ

ออฟไลน์ bird22233

• *
ด่วนๆ ล่าสุดทางlg ได้ติดต่อผมมาแล้ว บอกว่าทางโรงงานเกาหลี เรื่องยังเงียบ  เลยให้ทางเลือก 2ทาง   1 ให้รอ เครื่องล๊อตใหม่ ซึ่งจะได้ตอนใหนไม่รู้ 2 เขาจะทำเรื่องคืนเงินให้     ผมเลือก ข้อ2   แล้วทาง lg เชียงใหม่จะติดต่อกลับมาหาผมอีกที  [ร้องไห้]   ผมพอใจประทับใจ บริการมากๆครับ [yes] แค่นี้ครับ
ผมทำเรื่องคืนเครื่อง 47LB670T ไปแล้วครับ สั่ง 55LB750T มาประจำแทนแล้วครับ  [กระโดด]

LB750T  เป็นไงบ้างครับ เรื่องจอชั่ำตอนสีล้วน มีบ้างไหมครับ พอดีคืนเงินยังไม่ได้ซื้อใหม่เลย เงินจะหมดแล้ว 5555  [หื่น]
เหมื่อนกันครับเมื่อวานมีพนักงานLG มายกเครื่องไปแล้ว  รอคืนเงินไม่ใหวอีกสองอาทิตย์ อย่างต่ำ พรุ่งนี้มีบอลด้วย สายๆจะออกตระเวนหา 50-60 นิ้ว ในเชียงใหม่ สักเครื่องละ ครับ

รอเงินคืนไม่ใหว สั่งเครื่องใหม่มาใช้งานเพราะไม่มีเครื่องใช้ครับ  ตอนนี้กำลังเดินทางอยู่ครับ

รอไม่ใหวเหมื่อนกัน เมื่อวานพนักงานlgมายกเครื่องไปแล้ว  วันนี้จะออกตระเวนหาเครื่องใหม่ มาใช้ละครับพรุ่งนี้มีบอลด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2014, 08:28:35 am โดย bird22233 »

• *
ได้ตัวนี้มาแล้วครับ Toshiba 58l2300  ราคา 29990 บาท  แต่ภาพและเสียงสู้ 55 lb670t ตัวเก่าไม่ได้เลย

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ได้ตัวนี้มาแล้วครับ Toshiba 58l2300  ราคา 29990 บาท  แต่ภาพและเสียงสู้ 55 lb670t ตัวเก่าไม่ได้เลย
รุ่นนี้เป็นรุ่นกลางๆของ toshiba นะครับ ไม่มี 3d smart tv ภาพก็จะดีแบบกลางๆอ่ะครับ [ปาดเหงื่อ] เทียบกับ lb670t คงไม่ได้ น่าจะต้องเทียบกับ lb650t หรือ lb582t มากกว่า  อีกอย่างภาพ toshiba รุ่นนี้สีจะไม่เข้มเท่า lg สีเค้าจะอิ่มเป็นเป็นธรรมชาติ ระดับสีดำค่อนข้างดี และไม่ดำจมสักเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ jvs55

• *
32lb650t มีแสงรั่วขอบล่างขวา แต่เปลี่ยนตัวใหม่ ไม่พบปัญหาไร นอกจาก web os หลัง update เป็นเวอรชั่นล่าสุด อืดมาก

ทุกเครื่องมีจุดเด่น จุดด้อย แตกต่างกันครับ ไม่มีถูกหรือแพง เมื่อได้มาแล้ว เปิดใช้งานให้คุ้มค่า ใช้แบบชิวๆไป 4 ปี จากนั้นค่อยเปลี่ยนมาเป็นรุ่น 4K/UHD ด้วยกันครับ  [โย่ว] [โย่ว]

32lb650t มีแสงรั่วขอบล่างขวา แต่เปลี่ยนตัวใหม่ ไม่พบปัญหาไร นอกจาก web os หลัง update เป็นเวอรชั่นล่าสุด อืดมาก
เรื่อง WebOS แจ้งได้ที่ lg thai ด้วยครับ จะได้มี v. ใหม่ที่ดีเพิ่มขึ้นครับ
ปล. เหมือนกับที่ v. ก่อนนี้ เสียบ HDMI ก็ขึ้นโชว์ ตอนนี้อัพ v. ใหม่ ไม่มีขึ้นมาเตือนอีกแล้ว สงสัยจะมีคนแจ้งไป หรือไม่ก็มี จนท. มาอ่านกระทู้ใน lcdthailand

ได้ 55LB750T มาประจำการแล้วครับ ทดสอบ 6 ชั่วโมงแล้ว ไร้มุมดำครับ

ออฟไลน์ maximum4004

• *
ได้ 55LB750T มาประจำการแล้วครับ ทดสอบ 6 ชั่วโมงแล้ว ไร้มุมดำครับ
โหมีแบบที่ไร้มุมดำสนิทเลยด้วยหรอครับ ช่วยถ่ายรูปให้ดูเป็นความรู้หน่อยได้มั้ยครับ ยังไม่เคยเห็นคนได้เครื่องไร้มุมดำสนิทมาก่อนเลยLG

ออฟไลน์ num123

• *
เพิ่งซื้อ 47LB750T 5วัน ผลิตเดือนตุลาคมยังไม่มีมุมดำเลยครับ  [yes] [yes] [yes]

โหมีแบบที่ไร้มุมดำสนิทเลยด้วยหรอครับ ช่วยถ่ายรูปให้ดูเป็นความรู้หน่อยได้มั้ยครับ ยังไม่เคยเห็นคนได้เครื่องไร้มุมดำสนิทมาก่อนเลยLG
เอ่อ...ผมอยู่กับ 47LB670T มากว่า 5 เดือน มองแปปเดียวก็รู้แล้วว่าไม่มี ถ้าไม่แน่ใจ ก็ไปดูตัวจริงเองนะครับ สายตาและเกณฑ์การตัดสินของแต่ละคนไม่เท่ากัน  [หื่น]

ออฟไลน์ ponsaku

• *
เพิ่งซื้อ 47LB750T 5วัน ผลิตเดือนตุลาคมยังไม่มีมุมดำเลยครับ  [yes] [yes] [yes]

รุ่นนี้ 47 นิ้ว มีขายในไทยด้วยหรือครับ รบกวนชี้เป้าหน่อยครับว่าได้มาจากร้านไหน

ออฟไลน์ Tung

• *
  • ?????? ?????????
ได้ 47LB670T มา8วันเเล้ว เทสจากที่ร้านพื้นขาวหรือสีอื่่นก็มีมุมดำให้เห็นอยู่ครับ 
เเต่พอเปิดดูฟรีทีวี,ดูหนังจาก Ext.Hard disc ที่ร้าน ถ้าไม่สังเกตุก็ไม่เห็นนะครับ เลยรับเอากลับมาใช้งานที่บ้านก็ไม่มีอะไรที่ขัดหูขัดตาตอนดูนะใช้มา8วันเเล้วHappy อยู่,3 D นีก็เเจ่มเลย ของผมผลิตเดือนกรกฎาคม57

ออฟไลน์ num123

• *

พิมผิดรุ่นนี้ครับ  47LB670T

• *
ล่าสุด ผมได้เงินคืนแล้วครับ LG โอนมาให้สดๆร้อนๆ  ขอบคุณมากครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ exepang

• *
ผมได้ซื้อ 47lb670t จากร้านdigitaldc เมื่อวันที่10/11/14  เอากลับบ้านมาดู เจอมุมดำทั้ง4มุม รบกวนตอนดูฟรีทีวีตลอด เลยโทรหา lg  ช่างมาตรวจสอบวันที่ 18/11/14 ช่างพบปัญหาจริง พร้อมทั้งบอกว่าจอเป็นด่างๆด้วยนะ  ช่างเลยแนะนำว่าจะออกใบเคลมให้พร้อมทั้งแนะนำให้ลองเคลมข้ามรุ่นไปเลย จะเอารุ่นสูงขึ้นหรือลดลงก็ได้ เพราะถ้าเอารหัส 670t ก็จะเจอปัญหาอีก  ผมเลยโทรไปหาทางร้าน คนขายผู้ชายรับสาย ผมแค่แจ้งว่าจะเอาเครื่องไปเคลมนะ ได้ใบเคลมแล้ว คนขายขอคุยกับช่าง lg คุยไม่ถึง 20 วิ   วางสาย  ช่างหันมาส่ายหัวกับผม แล้วบอกว่าเขาพูดตัดบทว่าไม่เคลมให้ ประมาณนั้น  ผมนี่เศร้าเลย เลยบอกกับช่างว่า ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้ ขอคืนเงินเลยแล้วกัน  นี่ก็ยังไม่ได้รับคำตอบไรกลับมาเลย ณ วันนี้ [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:16:08 pm โดย exepang »

ออฟไลน์ Harusame

• *
ผมได้ซื้อ 47lb670t จากร้านดิจิ..dc เมื่อวันที่10/11/14  เอากลับบ้านมาดู เจอมุมดำทั้ง4มุม รบกวนตอนดูฟรีทีวีตลอด เลยโทรหา lg  ช่างมาตรวจสอบวันที่ 18/11/14 ช่างพบปัญหาจริง พร้อมทั้งบอกว่าจอเป็นด่างๆด้วยนะ  ช่างเลยแนะนำว่าจะออกใบเคลมให้พร้อมทั้งแนะนำให้ลองเคลมข้ามรุ่นไปเลย จะเอารุ่นสูงขึ้นหรือลดลงก็ได้ เพราะถ้าเอารหัส 670t ก็จะเจอปัญหาอีก  ผมเลยโทรไปหาทางร้าน คนขายผู้ชายรับสาย ผมแค่แจ้งว่าจะเอาเครื่องไปเคลมนะ ได้ใบเคลมแล้ว คนขายขอคุยกับช่าง lg คุยไม่ถึง 20 วิ   วางสาย  ช่างหันมาส่ายหัวกับผม แล้วบอกว่าเขาพูดตัดบทว่าไม่เคลมให้ ประมาณนั้น  ผมนี่เศร้าเลย เลยบอกกับช่างว่า ถ้าแก้ปัญหาไม่ได้ ขอคืนเงินเลยแล้วกัน  นี่ก็ยังไม่ได้รับคำตอบไรกลับมาเลย ณ วันนี้ [ร้องไห้]

ใจเย็นๆนะครับ คุณติดต่อเข้าไปทางแอลจีอีกทีครับ แจ้งเค้าว่าทางร้านไม่ให้เคลม
หาทางช่วยเหลือที เพราะเคสของผมกับท่านอื่นๆ ทางแอลจีก็รับเครื่องคืนเองได้เลยครับ
และทางแอลจีก็โอนเงินคืนมาให้เองด้วยครับ ใจเย็นๆ ลองติดต่อเข้าไปดูครับผม  [โย่ว]