ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา Plasma  (อ่าน 1979 ครั้ง)

ออฟไลน์ PhomooP

• *
ตามหา Plasma
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 09:29:30 pm »
รบกวนแนะนำ ทีวัี Plasma 50 นิ้วทีครับ ตัดตัว pana 50x60t นะครับ หายากมาก
เน้นดูหนัง HD เป็นหลัก ฟรีทีวีมีบ้างนิดหน่อย งบิ 20k - 30k
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: ตามหา Plasma
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:16:13 am »
รบกวนแนะนำ ทีวัี Plasma 50 นิ้วทีครับ ตัดตัว pana 50x60t นะครับ หายากมาก
เน้นดูหนัง HD เป็นหลัก ฟรีทีวีมีบ้างนิดหน่อย งบิ 20k - 30k
ขอบคุณครับ

ข้าน้อยก็เริ่มทำใจ กับพลาสม่าแล้ว ว่า ต่อไปเราอาจจะไม่มี สินค้าดีๆใฟ้เลือกใช้กันอีกแล้ว.......(ลึกๆแล้ว  น่าจะเป็นเพราะ  ความคุ้มทุน ทางการตลาด มากกว่าคุณภาพ และศักยภาพ ของระบบพลาสม่า)

หากที่บ้านเอื้ออำนวย  ......การปรับสภาพห้อง  ให้มีม่านปิด  คุมแสงได้บ้าง   หรือมีมุมที่มักใช้งานกลางคืน บ่อยๆ
การใช้ DLP Projector(เท่าที่ลอง และใช้มา พบว่าเป็นเทคโนโลยี่ ที่ให้ภาพแนวเดียวกันกับพลาสม่า ที่มีราคาไม่แพง) ก็เป็นอีกทางเลือก ที่น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ PhomooP

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 10:50:04 am »
สงสัยต้องหันไปลองเล่น Projector ดูแล้วสินะเนี้ย มีตัวไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ ราคา 20-30k ไว้เน้นดูหนัง HD อย่างเดียวเลยครับ ไม่ต้อง 3D ก็ได้ครับคงไม่ได้ใช้

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 02:23:54 pm »
สงสัยต้องหันไปลองเล่น Projector ดูแล้วสินะเนี้ย มีตัวไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ ราคา 20-30k ไว้เน้นดูหนัง HD อย่างเดียวเลยครับ ไม่ต้อง 3D ก็ได้ครับคงไม่ได้ใช้

ของบอีกหน่อยนะครับ.............บ้านเราที่น่าสนใจ(มาก)คงไม่พ้น BENQ 1080 ครับ   เกินงบไปบ้าง  แต่ได้ครบๆ  รวมจอครับ

ออฟไลน์ Mooonnnooo

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 11:20:24 am »
ข้อมมูลดังกล่าว มีประโยชน์กับผมมากครัชช