ผู้เขียน หัวข้อ: LG LB650T ใครมีปัญหาเรื่องเปิด subtitle ครับกับไฟล์ USB แก้ไขยังใงครับ  (อ่าน 4102 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruangchai.kj

• *
ผมซื้อ LG LB650T มา อื่นๆ ใช้ปกติดี

มีปัญหาเล็กน้อยครับ คือ ตอนดูหนัง คลิกตรงเปลี่ยนเสียงภาษาสามารถเปลี่ยนได้ตามปกติ

แต่พอเลือก subtitle ไม่ยอมมี sub เป็นตัวหนังสือขึ้นครับ

ลองเอาไฟล์ไปทดสอบกับ TV sansung แล้ว sub ขึ้นได้ตามปกติ

จะแก้ปัญหายังใงดีครับ ขอบคุณคร้าบ [ร้องไห้] [ไม่เอา]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ซื้อ hd player ครับ จบ [เศร้า] เพราะทีวี lg ยังรองรับพวกนี้ไม่สมบูรณ์

ออฟไลน์ Krit-888

• Edge LED TV member
Re: LG LB650T ใครมีปัญหาเรื่องเปิด subtitle ครับกับไฟล์ USB แ&#
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 07:19:15 am »
ชื่อหนัง.sub ก็ไม่ขึ้นครับ  [โขก] และเล่น ISO ไม่ได้ครับ  [เศร้า] แต่เล่น ชื่อหนัง.VOD ได้ครับ
ซับฝังใน AVI มาครบ แต่ฝังใน MKV บางเรื่องก็มาครบ แต่บางเรื่องมาแบบขาดๆหายๆ ส่วนการเปลี่ยนเสียงไทย/ENG หรือภาษาอื่นๆ ทำได้
เป็นปกติครับ
**เอาไว้เล่นพอขำๆ เป็นตัวเลือกสำรองกรณี playon HD ไม่ว่าง (โหลดบิต)
**ยังหาทางโยนไฟล์จากเครื่องคอมฯเข้า USB ใน TV โดยตรงยังไม่ได้ครับ ใช้วิธีถอดออก-ถอดเข้าไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2014, 07:33:54 am โดย wittaya888 »

ออฟไลน์ zero2

• Edge LED TV member
ปัญหาเหล่านี้จะหมดไปเพียงแค่เปลี่ยนมาใช้ HD player [yes]