ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อทีวี Sony W904A มา แต่สติกเกอร์ข้างกล่องที่ระบุเดือนปีผลิตทางร้านตัดไป  (อ่าน 3675 ครั้ง)

ออฟไลน์ vincentlfc

• *
ซื้อทีวี Sony W904A มา แต่สติกเกอร์ข้างกล่องที่ระบุเดือนปีผลิต และอีกอันที่เป็นสติกเกอร์ระบุว่าเป็นของส่งให้ดีลเลอร์ไหน ตอนมาส่งมันถูกตัดไป มันผิดปกติรึเปล่าครับ ผมกลัวเจอเป็นเครื่องมีปัญหา เพราะถ้าจะตัดก็ควรจะตัด ตอนมาส่งของให้ต่อหน้าลูกค้าแล้ว

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
ทำอย่างนี้ ดูไม่น่าเชื่อถือครับ
ขอเปลี่ยนเครื่อง เพื่อความสบายใจของเราดีกว่า

• *
เพราะผมไปเดินดูรุ่นนี้ที่ร้านในห้าง ที่ช่วงต้นเดือนของขาด ตอนนี้มีของที่รอส่งลูกค้า มันผลิต 06/2014 และถามพนักงานแล้วเค้าบอกของเค้าไม่ได้ตัดออก

ออฟไลน์ OPTIMUS

• LCD TV member
  • **
เดือนผลิตดูด้านหลังเครื่องได้ครับ ส่วนสติกเกอร์ข้างกล่องตอนผมซื้อ
จนท.เขาก็กรีดออกเพื่อส่งกลับโซนี่ครับ

ออฟไลน์ KVYoung

ตามหลักแล้ว เขาจะเอาออก ต่อเมื่อเราตกลงใจจะเอาเครื่องนั้นแน่นอน เขาถึงจะตัดออกส่งคืนบริษัท
แต่ถ้าตัดไว้ก่อนแล้ว สันนิษฐานไว้ก่อน ว่าอาจเป็นเครื่องมาเปลี่ยน หรืออาจขาดส่ง สำหรับผู้ที่ผ่อนครับ

ออฟไลน์ pentor

ถ้าไม่สบายใจ ก็เช็ค ช.ม. การใช้งานได้คับ หรือ
โทรไปเช็คที่ศูนย์ บอกซีเรียลนัมเบอร์ ว่าประกันหมดวันไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2014, 09:40:44 am โดย pentor »

ออฟไลน์ onlyview

• Flat TV member
  • *
ทำตามคำแนะนำกระทู้ของท่านต่าง ๆ ที่ผ่านมาก็ได้ครับ
1. ดูเดือนผลิตหลังเครื่อง
2. เช็คชั่วโมงการทำงานของทีวี
3. นำซีเรียลนัมเบอร์ไปลงทะเบียนที่เวปไซด์ sony หัวข้อ mysony
ตอนแรกผมก็พะวงในหลายอย่างแบบเจ้าของกระทู้ครับ ตอนนี้ลงทะเบียนประกันกับเวปโซนี่แล้ว ได้ประกันเพิ่มอีก 3 เดือน รวมทั้งหมด 15 เดือนครับ

• *
ตัวนี้เป็นตัวที่ 2 ครับผลิตเดือน 5 เช็คชม.ได้ 00103
ตัวแรกได้มาผลิตเดือน 6 มันมีปัญหาต่อเนตไม่ได้ ต่อแล้วเครื่องรีสตาร์ท บางทีเมนูเปิดไวไฟ กระพริบ เข้าไปเปิดไม่ได้ แต่เอากลับไปที่ร้านกลับเปิดได้,ต่อเนตได้ปกติ เลยนัดให้เค้าเอามาส่งอีกรอบนึง แต่มาส่งเป็นตัวที่ 2 เค้าอ้างว่าส่งไปผิดตัว และยังมีปัญหาเหมือนเดิมต่อเนตไม่ได้ เข้าไปเปิดเมนูไวไฟแล้วกระพริบตลอดเลย รีเซตเครื่องแล้วก็ไม่หาย

ออฟไลน์ asanay

• *
เช็คชั่วโมงการทำงานของทีวี ยังไงครับรุ่นw904 จะได้รุ้ก่อนตัดสินใจชื้อ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
เช็คชั่วโมงการทำงานของทีวี ยังไงครับรุ่นw904 จะได้รุ้ก่อนตัดสินใจชื้อ

ขณะปิดเครื่องอยู่กดที่รีโมทดังนี้

1. กดปุ่ม i (ไม่ใช่ i+ ที่อยอู่ด้านซ้ายนะ)
2. กดเลข5 (ตอนนี้ถ้าทีวีติดเองแสดงว่ากดผิดวิธีจากข้อแรกแล้วครับ)
3. กดปุ่ม ลดเสียง
4. กดปุ่มpower เพื่อเปิดทีวี

โดยทั้ง4ขั้นตอนนี้ต้องกดอย่างต่อเนื่องอย่าเว้นระยะนานครับ
แล้วจะพบกับตัวเลขดังรูปข้างล่างนี้

ตัวเลขสามชุดนี้คือ
ชุดแรก ชม.การใช้งาน ชุด2 จำนวนครั้งการเปิดเครื่อง ชุด3. ไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ asanay

• *
ดูจากรูปแล้วชั่วโมง0 เปีด8ครั้ง ใช่หรือป่าว  [งง]