พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

กว่าจะเป็นห้องดูหนัง

(1/12) > >>

bokbok:
หลังจากแอบดูเพื่อนๆอยู่นาน กว่าจะเรียนรู้วิธีโพสรูปเป็น เลยอยากลองโชว์ห้องมั่งครับ
เริ่มต้นจากทีวีจอแบน กับชุดโฮม DVD Panasonic เป็นเบื้องต้น

จากนั้นก็เริ่มอาการคัน เนื่องจากมันมีเสียงจี่...เลยเปลี่ยนทีวี เสร็จแล้วมันก็เล่นกะชุดเดิมได้ไม่ครบ
เลยต้องต่อด้วย BDP แต่ไม่จบแฮะ มันต้องต่อด้วยชุดโฮมสิ เลยมาจบที่ onkyo 3500

แต่เอาเข้าจริง มันไม่จบ ชั้นวางไม่สวย ไม่เข้ากัน จัดใหม่ซะ

หลังจากนั้นสนุกสนานกับการเซ็ตเลียง เริ่มเรียนรู้ เริ่มคัน...อีกและ จัดชุดใหม่อีก
น้องอร 616+TSi100 300 CS10 PSW110 มาซะ
สังเกตุ ยังมีขาตั้งลำโพงคู่หน้าลำโพงsatด้วยนะครับนั่น

หลังจากนั้นก็มาอีกแระ เปลี่ยนชั้นวางเครื่องเสียง เพิ่มเครื่องกรองไฟ เพิ่มเครื่อง HD Player
หุหุ กิเลสมันมาเป็นระยะๆ

ยังๆ ยังไม่หยุดคัน ฟลุ้คได้ตังค์มาเพิ่ม เลยเปลี่ยนลำโพงเป็นRTiทั้งเซ็ต แต่ชุดเล็กนะครับ
A5 A1 CSiA4 PSW110 พร้อมกับเปลี่ยนชั้นวางเดิมจากไม้เป็นอะคริลิค

แถมด้วยการเปลี่ยนเครื่อบลูเรย์เป็น Marantz กะว่าสุดๆแล้วนะ

ที่ไหนได้ คัน...อยากดูจอใหญ่ เลยจัด LED Projector มาอีกซะงั้น

พร้อมจอ HD Gray

แต่กิเลสมนุษย์มันฉุดไม่อยู่จริงๆ พอมีโอกาส(และตังค์) เปลี่ยนอีกแระ
เปลี่ยนโปรเจคเตอร์ เปลี่ยนจอ เพิ่มชุดฟังเพลง เพิ่มเส้นสาย จิปาถะ

ณ.วันนี้(หลังจากหมดไปเยอะ) พอใจกับสิ่งที่มีอยู่แล้วครับ แต่ก็ไม่รู้เมื่อไหร่มันจะคัน
หรือจะอยากอีก เล่นเครื่องเสียงไม่จบง่ายๆจริงๆครับ พยายามหาจุดพอใจของตัวเอง
และจบกับมันให้ได้นะครับเพื่อนๆ

ป.ล.นี่ก็ร่ำๆอยากจะเปลี่ยนจออีกแระ เหอๆๆ

thanachai:
สุดยอดเลยครับ การเดินทางคล้ายๆกับผมเลย แต่ผมยังรู้สึกว่ายังไม่สุดเลยครับแต่ตังค์หมดซะก่อน 5555

wat12:
เจอก๊วนใช้งาน  น้อง Snow white  HC7900D  เข้าแล้ว.... ยินดีด้วยจร้า [ปลื่ม]
................เดี๋ยวพี่แบ็ทแมน (HD8000D BL)ของข้าน้อยมาถึง  คงต้องขอรบกวนเรียนรู้  เรื่องการปรับเซ็ทตั้งค่ามั่งเน่อ

(ที่จริง HC3800 ตัวเดิม  มันก็ยังคงทำหน้าที่ได้ดี และสร้างความพึงพอใจเสมอ.
.......แต่เนื่องด้วย......ความคัน  อย่ากเล่น3D......จะได้ไม่น้อยหน้า พลาสม่าที่ห้องโถง ๕๕๕  [คิคิ])
 .........จึง  [จุ๊บ]  จนได้จร้า

เห็นด้วยกับท่าน จขกท. เลยครับว่า................ความคันมักตามมาหลังความพึงพอใจ  เสมอ   [คิคิ]

เรื่องเครื่องฉายคงนิ่งไปอีกนาน (แต่ ตัวจอรับภาพ  ไม่แน่  เพราะ 92" ทำท่าจะ.....เล็กไปสำหรับการดูหนัง2.35:1 )
เพราะส่วนหนึ่ง บ้านเรามีบริการแบบถึงพริกถึงขิงแบบนี้ด้วย
http://www.winboardtechnology.com/index.php?route=product/product&product_id=4917

suchart:
ดูจากชุดแล้ว   การเดินทางน่าจะยังไปต่ออีกยาวไกลครับ  555++    มาได้ขนาดนี้  รับรองไปต่อชุดใหญ่แน่ ๆ

คนเล่นเครื่องเสียงทุกคน  ชอบบอก  ไม่มีตังค์  !!!!   ตังค์หมดแล้ว  !!!       

แต่พอเผลออีกที...    อ้าว...    ซื้อมาได้ไงเนี่ย...    [คิคิ] [คิคิ]

ps.  ชอบชั้นวางท่านจังครับ  ซื้อจากไหนอ่า  พอกระซิบราคาได้ไหมครับ   [ปลื่ม]

bokbok:

--- อ้างจาก: thanachai ที่ กรกฎาคม 07, 2014, 09:34:22 am ---สุดยอดเลยครับ การเดินทางคล้ายๆกับผมเลย แต่ผมยังรู้สึกว่ายังไม่สุดเลยครับแต่ตังค์หมดซะก่อน 5555

--- End quote ---

ผมว่าเดี๋ยวตังค์ก็มาครับ มันไม่หมดง่ายๆหรอกสำหรับคนเล่นเครื่องเสียง

--- อ้างจาก: wat12 ที่ กรกฎาคม 07, 2014, 10:05:37 am ---เจอก๊วนใช้งาน  น้อง Snow white  HC7900D  เข้าแล้ว.... ยินดีด้วยจร้า [ปลื่ม]
................เดี๋ยวพี่แบ็ทแมน (HD8000D BL)ของข้าน้อยมาถึง  คงต้องขอรบกวนเรียนรู้  เรื่องการปรับเซ็ทตั้งค่ามั่งเน่อ

(ที่จริง HC3800 ตัวเดิม  มันก็ยังคงทำหน้าที่ได้ดี และสร้างความพึงพอใจเสมอ.
.......แต่เนื่องด้วย......ความคัน  อย่ากเล่น3D......จะได้ไม่น้อยหน้า พลาสม่าที่ห้องโถง ๕๕๕  [คิคิ])
 .........จึง  [จุ๊บ]  จนได้จร้า

เห็นด้วยกับท่าน จขกท. เลยครับว่า................ความคันมักตามมาหลังความพึงพอใจ  เสมอ   [คิคิ]

เรื่องเครื่องฉายคงนิ่งไปอีกนาน (แต่ ตัวจอรับภาพ  ไม่แน่  เพราะ 92" ทำท่าจะ.....เล็กไปสำหรับการดูหนัง2.35:1 )
เพราะส่วนหนึ่ง บ้านเรามีบริการแบบถึงพริกถึงขิงแบบนี้ด้วย
http://www.winboardtechnology.com/index.php?route=product/product&product_id=4917

มี3D แต่แว่นแพงมากเลยไม่ซื้อมาด้วยครับ แต่ก็อยากรู้เหมือนกันนะดู3Dจอใหญ่ๆมันจะต่างจากพลัสมา50 แค่ไหน

--- อ้างจาก: suchart ที่ กรกฎาคม 08, 2014, 04:47:37 pm ---ดูจากชุดแล้ว   การเดินทางน่าจะยังไปต่ออีกยาวไกลครับ  555++    มาได้ขนาดนี้  รับรองไปต่อชุดใหญ่แน่ ๆ

คนเล่นเครื่องเสียงทุกคน  ชอบบอก  ไม่มีตังค์  !!!!   ตังค์หมดแล้ว  !!!       

แต่พอเผลออีกที...    อ้าว...    ซื้อมาได้ไงเนี่ย...    [คิคิ] [คิคิ]

ps.  ชอบชั้นวางท่านจังครับ  ซื้อจากไหนอ่า  พอกระซิบราคาได้ไหมครับ   [ปลื่ม]

เรื่องเสียงคงหยุดได้ระยะนึงครับ เพราะให้ผู้มีฝีมือมาเซ็ตให้ ลงตัวฝุดๆแล้ว เลยไม่กล้าอัพอะไรมากนอกจากเส้นสาย
มันก็เลยมาตกที่ระบบภาพแหละครับ อย่างที่ท่านว่าเลย ไม่ทันขาดคำ ตกปากรับคำ ไปรับจอสจ๊วต G3ของเค้ามาซะแล้ว เออแฮะ

ป.ล. ชั้นวางกระซิบไปแล้วนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version