ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาจอคล้ำครึ่งจอสาเหตุเกิดจากอะไรครับ มีภาพ เคลมได้ไหม มีภาพ  (อ่าน 2836 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gooddayy

• *

ปัญหาจอคล้ำครึ่งจอสาเหตุเกิดจากอะไรครับ มีภาพ เคลมได้ไหม มีภาพ

ใบรับประกันยังมี Samsung 32F6400 ตัวไม่มี digital tv ในตัว

ขอโทษครับรูปใหญ่ ลงจากมือถือ

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
ถ้ายังมีประกัน แจ้งร้านที่ซื้อมาครับ ให้ช่างเข้ามาดูอาการ หรือเอารูปถ่ายจากมือถือเข้าไปให้เค้าดูครับ ทางร้านจะประสานทางศูนย์ SS หรือเปลี่ยนตัวใหม่ให้ลองคุยดูครับ...เพราะมันไม่น่าจะปกติเดี๋ยวดูทีวีไปเสียอารมณ์เปล่าๆครับ......ของผมเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเพิ่งได้ 60le950x sharp จัดการเช็คเจอแสงรั่วแจ้งเปลี่ยนทันที..ตอนนี้ยังรอเครื่องใหม่อยู่ครับ [เขย่า] [เขย่า] 

ออฟไลน์ Gooddayy

• *
ขอบคุณมากครับ อาการนี้ไม่ใช่อาการจอไหม้ใช่ไหมครับ เพราะยังไม่ได้ทำอะไรเลย มันเป็นเองหลังจากไม่ได้ใช้มานาน

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
อาการจอไหม้ จะเกิดได้กับ Plasma ทีวี เท่านั้นนะครับ แต่ดูจากรูปแล้ว จอพาแนลเสีย ยังอยู่ในประกัน เรียกศูนย์มารับไปเคลมเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2014, 01:48:41 pm โดย sirota »