ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของ 3d active ครับ  (อ่าน 1876 ครั้ง)

ออฟไลน์ golfts

• *
เรื่องของ 3d active ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 06:54:21 pm »
คือผมดูหนัง3Dเรื่องแรกผ่าน samsung48" series6400 เรื่อง 300(มีเมนูเลือกเปิด 3Dเลยไม่ต้องเปิดผ่านTV) ดูได้จบเรื่องไม่ปวดหัวแม้แต่น้อย  แต่พอผมโหลดหนังเรื่อง oblivion มาดู ปรากฎว่าาปวดหัวดูไม่ได้เลยครับ(หนังแปลงเป็น3Dแบบ SBS) อยากทราบว่า หนัง3d SBS ของแว่น active มันปวดหัวกว่าแบบปกติขนาดนั้นเลยหรอครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: เรื่องของ 3d active ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 07:11:50 pm »
ไม่น่าเกี่ยวนะ หรืออาจเป็นเพราะไฟล์ 3d sbs ความจุไฟล์น้อยรึเปล่า ทำให้ภาพอาจดูไม่ละเอียดพอหรือภาพอาจไม่ดีพอ และหนังเรื่องนั้นมีฉากเคลื่อนไหวเยอะรึเปล่าครับ ดูนานๆเลยมึน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2014, 07:15:11 pm โดย sirota »

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 07:50:27 pm »
ผมดูได้ ไท่เกิน 5นาทีจริงๆครับ เหมือนภาพหยาบๆ เวลาเคลื่อนไหวกฌไม่สมูทอะครับ ความจุประมาณ2กิ๊กกว่าๆครับ
(ผมดูเรื่อง non-stop ก็ไม่มึนนะครับZให้tvแปลงให้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2014, 07:51:07 pm โดย golfts »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 08:11:10 pm »
ผมดูได้ ไท่เกิน 5นาทีจริงๆครับ เหมือนภาพหยาบๆ เวลาเคลื่อนไหวกฌไม่สมูทอะครับ ความจุประมาณ2กิ๊กกว่าๆครับ
(ผมดูเรื่อง non-stop ก็ไม่มึนนะครับZให้tvแปลงให้)
2 กิ๊กกว่า เวลามีภาพเคลื่อนไหว ภาพจะหยาบ และภาพจะแตกเป็นบล๊อคสี่เหลี่ยม เหมือนโมเสกเลยครับ
แนะนำไฟล์สัก 10 gb ขึ้นไปจะดีครับ จอยิ่งใหญ่ภาพยิ่งฟ้อง ถ้าต้นทางมาไม่ดี ทีวีก็เอาไม่อยู่ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 08:46:12 pm »
แสดงว่าไม่ได้มีปัญหาที่ทีวี สายตาผม  แล้วก็เครื่องเล่นใช่ไหมครับ  แล้วพอจะมีเว็บโหลดแนะนำไหมครับ  กำลังเห่อ 3D 55

ออฟไลน์ p2westwood

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 12:02:04 am »
ใช้รุ่นเดียวกับผมเลยครับ SS แต่มีปัญหาเวลาดูหนัง 3D ที่ load มาอ่ะคับ แบบ SBS & OU(10 Gb up)ต่อเข้า USB TV  มีข้อสงสัยเรื่อง subtitle thai อ่ะครับ
สังเกตมาหลายเรื่องแล้ว Sub มันทำไมต้องมี 2 บรรทัดซ้อนกันอ่ะครับ ..ดูแล้วรำคาญเกะกะตามากเลยคับ...?????

แต่ถ้าเอา Ext HD ไปต่อเล่นผ่าน HD Player กับไม่มีปัญหา sub ซ้อนกกันอ่ะครับ..

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 08:23:31 am »
ใช้รุ่นเดียวกับผมเลยครับ SS แต่มีปัญหาเวลาดูหนัง 3D ที่ load มาอ่ะคับ แบบ SBS & OU(10 Gb up)ต่อเข้า USB TV  มีข้อสงสัยเรื่อง subtitle thai อ่ะครับ
สังเกตมาหลายเรื่องแล้ว Sub มันทำไมต้องมี 2 บรรทัดซ้อนกันอ่ะครับ ..ดูแล้วรำคาญเกะกะตามากเลยคับ...?????

แต่ถ้าเอา Ext HD ไปต่อเล่นผ่าน HD Player กับไม่มีปัญหา sub ซ้อนกกันอ่ะครับ..
นี่คือข้อจำกัดของทีวี ที่ usb สามารถเล่นไฟล์ได้ครับ เพราะฉะนั้น hd player ดีที่สุด