ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ใช้ SMART TVLG 50LB582T ใช้ฮาดดิสต่อเข้าช่อง USB แล้วดูหนังไม่ได้  (อ่าน 2160 ครั้ง)

ออฟไลน์ omega72

• *
อบถามครับ ใช้ SMART TVLG 50LB582T ใช้ฮาดดิสต่อเข้าช่อง USB แล้วดูหนังไม่ได้ ไม่อ่านไฟล์เลย แต่ตอนช่างมาส่งทำไมเค้าเปิดลองให้ดูได้ครับ
แต่พอผมลองเอาาดดิสไปเส๊ยบกลับไม่มีสัญญานครับ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pekookja

• LCD TV member
  • **
ต้องลองตรวจสอบทีละข้อครับ
* ไฟล์หนัง TV ลองรับหรือเปล่า
* ฮาร์ดดิส กี่ T
* format ฮาร์ดดิส เป็นอะไร NTFS FAT32
* เสียบไปแล้วไฟจ่ายพอหรือเปล่า
* ไฟล์อยู่ลึกเกินไปหรือเปล่า ต้องเข้าไปหลาย folder