พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องโชว์ของ !!! เชิญสมาชิกเอาทีวีตัวโปรดมารีวิวกันได้เลย

คำจำกัดความสั้นๆของ Sony Bravia W904A คือ คุ้มและดี !!

<< < (2/8) > >>

songsuson:
สวยเลย

Zack:
ล่าสุดจากการทดสอบ 1 อาทิตย์

- ทั้ง 2 เครื่อง แทบจะไม่มีอาการแสงรั่วในที่มืดเลย (แอบตกใจเหมือนกัน นึกว่ามันจะรั่วมากกว่านี้ซะอีก)

- ทั้ง 2 เครื่อง มีอาการเงาดำตามขอบด้านซ้ายขวาบ้าง แต่ก็น้อยมากๆ เลยไม่เป็นปัญหาแต่อย่างใด

- เครื่อง 55 นิ้ว ผมเจอ Dead Pixel 2 จุด เยื้องไปด้านบน 1 จุด เยื้องไปด้านขวาล่างอีก 1 แต่ไม่ได้ทำการขอเขาเปลี่ยนเครื่อง เหตุผลเพราะ
1. พอลองนั่งห่างออกไปเกิน 2 เมตรขึ้นไป ต่อให้เพ่งก็มองไม่เห็นอะไรอยู่ดี ซึ่ง 55 นิ้วปกติก็นั่งเกินอยู่แล้ว (-__-")
2. กลัวเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว จะเจอปัญหาแสงรั่ว หรือเงาดำเพิ่มขึ้น หรือถ้าโชคร้ายหน่อยอาจจะเจอเดทและปัญหาอื่นเป็นของแถมก็ได้ เลยคิดว่าไม่เอาดีกว่า
3. พอใช้ครบ 3 ปี เดี๋ยวก็เปลี่ยนเครื่องใหม่เป็น 4K อยู่ดี ดังนั้นช่างมันเถอะ 555

อยากจะบอกว่า จะเงาดำ หรือแสงรั่ว แม้กระทั่ง จุดเดท ไบร์ท ถ้าเครื่องมันมี แต่ถ้ามองเห็นได้ยาก ประมาณต้องไปนั่งประชิดจอถึงเห็น ก็ช่างมันเถอะครับ อย่าไปเครียดหรือซีเรียสกับมันให้ปวดหัวจนเสียการเสียเงินเลย ตั้งใจหาเงินดีกว่าเผื่ออนาคตรวยขึ้น จะได้สามารถแต่งห้องดูหนังดีดีได้

ผมรู้ว่าไม่ใช่ของถูกๆซื้อกันมาแพง แนะนำว่าต่อประกันไป 3 ปีซะ ยังขอยืนยันคำเดิม เพราะต่อให้เครื่องคุณที่ซื้อมา Perfect ทุกอย่าง แต่ถ้ามันเกินปีไปแล้วเกิดดัดจริต พาเนลเสีย จอดับ จอเป็นเส้น ต่อให้ก่อนหน้านี้จอดีแค่ไหนมันก็ไม่มีประโยชน์อะไรแล้ว เพราะค่าเปลี่ยนจอหลังประกันหมดก็รู้ๆกันอยู่ แถมทีวีมันชอบเปิดระบบทำลายตัวเองหลังประกันหมดซะด้วยสิ 55555

paezuzaa:
ขอการปรับภาพในการเล่นเกม PS4/ PS3 หน่อยคร้าบบ

paezuzaa:
ส่วนถ้าดูอนิเมชั่นเช่นพวก Rio , frozen ไรงี้ นี่ใช้โหมดภาพ อนิเมะหรือดูหนัง ดีกว่ากันครับ

Zack:

--- อ้างจาก: paezuzaa ที่ สิงหาคม 17, 2014, 11:15:56 pm ---ขอการปรับภาพในการเล่นเกม PS4/ PS3 หน่อยคร้าบบ

--- End quote ---
โหมดเกมไม่ต้องปรับอะไรครับ กดเปลี่ยนเลือกฉากในทีวีเป็นโหมดเกมก็พอครับ

--- อ้างจาก: paezuzaa ที่ สิงหาคม 17, 2014, 11:17:29 pm ---ส่วนถ้าดูอนิเมชั่นเช่นพวก Rio , frozen ไรงี้ นี่ใช้โหมดภาพ อนิเมะหรือดูหนัง ดีกว่ากันครับ

--- End quote ---
ใช้การปรับแบบดูอนิเมะจะดีกว่าครับ (ปรับแบบอนิเมะนี่ผมหมายถึงโหมดทั่วไปนะครับ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version