ผู้เขียน หัวข้อ: LG Smart TV Speed Wifi ต่ำนี่ปกติรึเปล่าครับ  (อ่าน 666 ครั้ง)

ออฟไลน์ OffRhapZody

• Flat TV member
  • *
LG Smart TV Speed Wifi ต่ำนี่ปกติรึเปล่าครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 02:05:25 pm »
LG 42lb670t ที่บ้านต่อ Wifi แล้วเทสสปีดได้ต่ำกว่าคอมนี่เป็นปกติของทุกรุ่นป่าวครับ ตอนนี้มีปัญหาว่าดูหนัง HD จาก Web Browser แล้วบางทีกระตุกครับ ดูในคอมและมือถือเว็บเดียวกันเน็ตเดียวกันไมกระตุกครับ

Net True 30/3 MBPS
Router Cisco eprc3825
Wifi 2.4Ghz

Speedtest จากทีวีได้แค่ 14/3 Mbps เองครับ ทีวีอยู่ห่างจาก Router แค่ประมาณ 5 ก้าวเองครับอยู่ในห้องเดียวกัน

ไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรครับต้องแก้ยังไง